Main Menu

ทิป ตี๋เล็ก เดี่ยว กะ นินจา

เริ่มโดย pepsi-leo.139, ธันวาคม 19, 2012, 10:19:33 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pepsi-leo.139

ลูก ผู้ชาย คำไหน คำ นั้น!! (FUCKER 1992
Group.)                               CAFE SHOP NAZI   Pepsi ออน 09.00-04.00ทุกวัน

โอ้ zx150 นครสวรรค์

ปลอดภัยกลับมาก็ดีแล้วครับพี่กลุ่มผมว่าจะไปกัน 19-20 มกรานี้แต่ยังไม่แน่ว่าผมจะได้ไปมั้ยแต่ถ้าได้ไปจริงๆคงเข้าโค้งแบบย่องเบาละครับ.....มันเสียวตอนบานโค้งนี่หละ
089-7062425 โอ้

tee zx150

อ้างจาก: โอ้ zx150 นครสวรรค์ เมื่อ มกราคม 02, 2013, 01:21:40 หลังเที่ยง
ปลอดภัยกลับมาก็ดีแล้วครับพี่กลุ่มผมว่าจะไปกัน 19-20 มกรานี้แต่ยังไม่แน่ว่าผมจะได้ไปมั้ยแต่ถ้าได้ไปจริงๆคงเข้าโค้งแบบย่องเบาละครับ.....มันเสียวตอนบานโค้งนี่หละ
สวัสดีท่านโอ้...ล้อสวยจังครับ อยากได้มั่งจังเลยอ๊ะ!  แล้วไมล์ใช้ได้รึเปล่าครับท่านโอ้  ///ใช่ครับ ถ้าเราขับแบบไม่ประมาท เหมือนผม  คงปลอดภัยแน่นอนครับ งวดหน้าผมก็คงจะระมัดระวังให้มากกว่านี้ครับ ขอบคุณครับ อิอิ

GENIUS

อ้างจาก: tee zx150 เมื่อ ธันวาคม 20, 2012, 08:23:51 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: pepsi-leo.139 เมื่อ ธันวาคม 19, 2012, 10:37:32 หลังเที่ยง
แยก ไว้ ดู เพลิน ๆๆ
ขอบคุณครับ พี่แป็ปซี่   เยี่ยมยอดเลย เดี๋ยวงวดหน้า จะไปกับกลุ่มCBR 250 บ้าง ฮ่าๆ...  ตอนขากลับ กทม.มีคนในกลุ่มนินจา เดินเข้ามาบอกว่า  เขาตามกวดผมไม่ทันจริงๆ   อิอิ    แกล้งย่อเรารึเปล่าก้อ!ไม่รู้   ฮ่า ฮ่า  ..พวกเราน่าจะจะกลุ่มไป ที่เขาโจดกันบ้างเนอะพี่...ไปกลับแค่ 620 กม.เอง  โค้งจัดมาก และมีโอกาสแหกโค้งได้ตลอดเวลา ทั้งมันส์ ทั้งเสียว  ที่แม่สอดและเขาใหญ่ โค้งกว้าง ขี่ง่ายไป//  มกราคมไป ภูทับเบิก กับกลุ่มนินจา อีกครับพี่แป็ปซี่ ไปด้วยกันไหมครับ   ตอนผมไปกับนินจา  ผมไม่รู้จักใครเลย แต่ขอไปกับเขาเฉยเลย  มี2จังหวะ คันเดี๋ยว  แกะดำจริงๆ   :-[ :-[ :-[ :-[ :( :( :(

เยี่ยมมากๆ ครับคุณ Tee

ว่าแต่ ZX 150 ของคุณ Tee กลับมาใส่ท่อเดิมแล้วเหรอครับ

GENIUS

ลูก ผู้ชาย คำไหน คำ นั้น!! (FUCKER 1992
Group.)                               CAFE SHOP NAZI   Pepsi ออน 09.00-04.00ทุกวัน

tee zx150

อ้างจาก: GENIUS เมื่อ มกราคม 06, 2013, 09:18:01 หลังเที่ยง
อ้างจาก: tee zx150 เมื่อ ธันวาคม 20, 2012, 08:23:51 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: pepsi-leo.139 เมื่อ ธันวาคม 19, 2012, 10:37:32 หลังเที่ยง
แยก ไว้ ดู เพลิน ๆๆ
ขอบคุณครับ พี่แป็ปซี่   เยี่ยมยอดเลย เดี๋ยวงวดหน้า จะไปกับกลุ่มCBR 250 บ้าง ฮ่าๆ...  ตอนขากลับ กทม.มีคนในกลุ่มนินจา เดินเข้ามาบอกว่า  เขาตามกวดผมไม่ทันจริงๆ   อิอิ    แกล้งย่อเรารึเปล่าก้อ!ไม่รู้   ฮ่า ฮ่า  ..พวกเราน่าจะจะกลุ่มไป ที่เขาโจดกันบ้างเนอะพี่...ไปกลับแค่ 620 กม.เอง  โค้งจัดมาก และมีโอกาสแหกโค้งได้ตลอดเวลา ทั้งมันส์ ทั้งเสียว  ที่แม่สอดและเขาใหญ่ โค้งกว้าง ขี่ง่ายไป//  มกราคมไป ภูทับเบิก กับกลุ่มนินจา อีกครับพี่แป็ปซี่ ไปด้วยกันไหมครับ   ตอนผมไปกับนินจา  ผมไม่รู้จักใครเลย แต่ขอไปกับเขาเฉยเลย  มี2จังหวะ คันเดี๋ยว  แกะดำจริงๆ   :-[ :-[ :-[ :-[ :( :( :(

เยี่ยมมากๆ ครับคุณ Tee

ว่าแต่ ZX 150 ของคุณ Tee กลับมาใส่ท่อเดิมแล้วเหรอครับ
ขอโทษด้วยครับ ที่มาช้า ฮิๆ .... ท่อสูตร แป้นคอมันใหญ่กว่า คอท่อเดิมคับ.. ตอนเราใส่เข้าไปแล้ว มันขันน๊อตไม่สุดครับ ทำให้ไอเสียรั่ว ขี้เกลียดแปลง เลยเอาท่อเดิม ผ่าโล่งมาใส่  ผมว่า รอบมันมาดี  ปลายไหลดีด้วยครับ 

tee zx150

GENIUS

ขอบคุณมากครับท่าน tee

กะลังงอนนึกว่าจะไม่เข้ามาตอบแล้ว 5 5

ปล.ทีแรกผมก็อยากจะซื้อท่อแต่งมาใส่อยู่

แต่ได้ยินหลายคนบอกท่อที่ดีและเหมาะกับรถเดิมๆ ที่ใช้งานทั่วไปมากที่สุด

ก็คือ " ท่อเดิมติดรถ " นั่นเอง

GENIUS

ว่าแต่เอาไป"ผ่าท่อ"แล้วเสียงเปลี่ยนมั้ยครับ

เสียงเหมือนกับพวกท่อสูตรมั้ยครับ

( ผมชอบเสียงใส ๆ ป๊องแป๊ง ๆ แบบท่อสูตร )

tee zx150

อ้างจาก: GENIUS เมื่อ มกราคม 08, 2013, 08:10:06 หลังเที่ยง
ว่าแต่เอาไป"ผ่าท่อ"แล้วเสียงเปลี่ยนมั้ยครับ

เสียงเหมือนกับพวกท่อสูตรมั้ยครับ

( ผมชอบเสียงใส ๆ ป๊องแป๊ง ๆ แบบท่อสูตร )

ใช่เลยครับ...เสียงอย่างงั้นเลย  ผมว่าเสียงมันเพราะดีน๊ะครับ ปลายผมไหลไป205เลยนะครับ แต่ต้องหมอบด้วยครับ  สเตอร์15-40 428 ไม่ด้ายโม้น๊ะ!!!!ฮิๆ   

kpongh

พี่ตี๋  ไปแบบนี้วิ่งยืนพื้นอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

GENIUS

ขอบคุณมากๆ ครับท่าน tee

ทราบว่าท่าน tee  รถล้มตอนออกทริปกับคลับนินจาแล้วรู้สึกเป็นห่วงอ่ะครับ

ผมว่าขี่ช้าๆ แบบไปเรื่อยๆ เน้นความปลอดภัยเป็นหลักไว้ก่อนดีที่สุดนะครับ

เวลาขี่มอเตอร์ไซด์ออกนอกบ้านแต่ละครั้ง

เราต้องนึกถึงคนที่รอเราอยู่ที่บ้านให้มากๆ ด้วยนะครับ

tee zx150

อ้างจาก: pepsi-leo.139 เมื่อ มกราคม 08, 2013, 09:49:58 หลังเที่ยง
-ขับขี่ ระวังๆๆ ตี๋ เล็ก 
ขอบคุณครับ พี่แป็ปซี่   ผมจะเพิ่มความระวังให้มากๆครับ   ตอนนี้ผมกำลังจัดชุดเซฟตี้ตัวเองอยู่ครับ
อ้างจาก: kpongh เมื่อ มกราคม 08, 2013, 10:12:04 หลังเที่ยง
พี่ตี๋  ไปแบบนี้วิ่งยืนพื้นอยู่ที่เท่าไหร่ครับ
ผมไปกลุ่ม นินจาก้อ 120-130 คับแต่บ้างช่วงก็140-150ครับ แต่ไมล์ zxน่าจะอ่อนกว่า +-ไม่น่าเกิน10 15%คับ อิอิ
อ้างจาก: GENIUS เมื่อ มกราคม 08, 2013, 10:14:01 หลังเที่ยง
ขอบคุณมากๆ ครับท่าน tee

ทราบว่าท่าน tee  รถล้มตอนออกทริปกับคลับนินจาแล้วรู้สึกเป็นห่วงอ่ะครับ

ผมว่าขี่ช้าๆ แบบไปเรื่อยๆ เน้นความปลอดภัยเป็นหลักไว้ก่อนดีที่สุดนะครับ

เวลาขี่มอเตอร์ไซด์ออกนอกบ้านแต่ละครั้ง

เราต้องนึกถึงคนที่รอเราอยู่ที่บ้านให้มากๆ ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับท่าน  รถไม่ได้ล้มครับ เรื่องคือว่า ตอนขากลับลงจากเขาระยะ 60โลได้ ทางมันจะเป็นโค้ง เอสต่อกันเลย สำหรับผมชอบมาก ม๊าก  มันคนละแบบกับขี่ในสนามครับ ....ทุกท่าน ก้อขี่ตามสะดวก คนไหนเล่นโค้งมืออาชีพ ก็จะไปแบบเร็วแรง  ผมก็พยายามตามกลุ่มหน้าให้ทัน  เชิญเกียร์แต่ละเกียร์ ทั้งลดเกียร์ เบรค สุดๆเลย ผมขี่เร็วกว่าคันน่าคับ แต่แซงเขาไม่ได้ เพราะว่า วิ่งลายเดียวกัน และโค้งมันจัดมาก โค้งเอสเกือบตลอด มีอยู่จังหวะที่โค้งมันเปิด ผมเลยแซง นินจา ที่เดียว3คัยลวด มาได้ แล้วมันก็เข้าโค้งขวา ไปโค้งช้ายต่อเลย ข้างหน้ามี รถกะบะ1คัน ผมเลยแซงกะบะ ขึ้นมา เจอโค้งหักขวาเลย บอกได้เลยครับผมมาเร็วมาก มองข้างหน้า เห็นปูนกัน ขอบทาง เต็มๆ ..ตอนนั้น ในความคิดแว๊ปหนึง! เราคงไม่รอดแน่ รถคงพังหมดแน่ๆ  zxมันพุ่งเข้าไปหาปูน แต่เรามีสติครับ  จากประสบการณ์ของผม ผมเลยเปลี่ยนสายตามองไปทางที่เราจะต้องไป เลยหักออกมาได้ แต่กะจังข้างของผม เบียดกับปูนที่กั้นทางครับ ออกมาได้ อัดตาม ต่อเลย   ผมขอบอกเลยน๊ะครับ ว่ามันอันตรายมากๆ พลาดไปรถพัง ตัวบาดเจ็บแน่ๆ ต้องมีชุดที่เซพตี้กันทุกส่วนของร่างกายครับ ที่ไปกันมีCBR250  หลุดโค้ง เกือบตกเขาครับ แต่คนไม่เป็นอะไร  รถเป็นเยอะ ถ้ารถเราไม่พร้อม โอกาส สูบติด มีสูงคับ  ถ้ารถพร้อม คนพร้อม ถึงไหนถึงกันเลย  ผมกะว่าจะไปออกทริปคนเดียว สัก4วันครับ อาทิตย์นี้แหละ ฮิ ฮิ     

eakkachai

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

tee zx150

อ้างจาก: eakkachai เมื่อ มกราคม 08, 2013, 11:34:11 หลังเที่ยง
ฉายเดี่ยวเลยเหรอพี่...
วันที่19-20นี้ ไปเขาค้อ ภูทับเบิก ด้วยกันไหมล๊ะ! ท่านเอก ไปกับทางกลุ่มนินจา อ๊ะ ขี่กันไม่เกิน 130-140เอง

eakkachai

อ้างจาก: tee zx150 เมื่อ มกราคม 08, 2013, 11:45:32 หลังเที่ยง
อ้างจาก: eakkachai เมื่อ มกราคม 08, 2013, 11:34:11 หลังเที่ยง
วันที่19-20นี้ ไปเขาค้อ ภูทับเบิก ด้วยกันไหมล๊ะ! ท่านเอก ไปกับทางกลุ่มนินจา อ๊ะ ขี่กันไม่เกิน 130-140เอง
ช่วงนี้ยังๆไม่ค่อยว่างคับพี่  ไว้เจอกันงานสิงห์แล้วกันพี่

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

tee zx150

อ้างจาก: eakkachai เมื่อ มกราคม 08, 2013, 11:51:43 หลังเที่ยง
อ้างจาก: tee zx150 เมื่อ มกราคม 08, 2013, 11:45:32 หลังเที่ยง
ช่วงนี้ยังๆไม่ค่อยว่างคับพี่  ไว้เจอกันงานสิงห์แล้วกันพี่
o.kครับ