Main Menu

กิจกรรมดีๆเพื่อน้องๆและเพื่อสังคม2T

เริ่มโดย Tong_2T_150, กรกฎาคม 25, 2012, 05:44:18 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Tong_2T_150

สืบเนื่องจากที่ได้คุยกันกับสมาชิก เมื่อวันศุกร์ที่13กค.ณ สะพานสี่-บ่อวินที่ผ่านมา ถึงมันจะไม่เกี่ยวกับ2T แต่อยากเอามาให้ดูเผื่อเป็นแรงบัลดาลใจหรือไอเดียให้กลุ่ม2ล้อพลัดถิ่นหรือกล่ม2Tอื่นๆได้ทำกิจกรรมดีๆเพื่อสังคม
และยกระดับภาพลักษณ์ของเราให้ไปในทางบวกมากขึ้นครับ
....จริงๆแล้วโรงเรียนนี้เป็นทางผ่าน เป็นเส้นทางซ้อมปั่นจักรยานของผมเอง เพราะเส้นทางเป็นทางเนินชันๆยาวๆและอากาศดี วิวสวยมากในตอนเย็นไกล้ตอนตะวันลับฟ้า
โรงเรียนนี้ชื่อโรงเรียนบ้านห้วยมะหาด  มีนักเรียน100กว่าคน เป็นโรงเรียนชั้นประถมที่เล็กที่สุดในจ.ระยองและขาดแคลนสิ่งจำเป็นหลายอย่าง
แม้แต่โต๊ะกินข้าวในโรงอาหารของนักเรียน ต้องพักเที่ยงไม่พร้อมกัน เพื่อสลับกลุ่มกันให้พอนั่งกินข้าว และสิ่งของหลายอย่างทรุดโทรมเพราะขาดงบประมาณในการบำรุงดูแล เชิญเบิ่ง ณ บัดนาว...!

1.
2.จุดนัดพบเป็นสนามกีฬาแห่งชาติ บ้านฉางครับ สภาพเจิ่งนองด้วยน้ำฝน และน้ำใจจากหลายก๊วน
3.
4.
5.วัยรุ่นสาวกฟิกซ์เกียร์ สีสันสดใส ก็มาร่วมแจม
6.ตากล้องคนสวยของเรา
7.
8.
9.
10.ท่านประธานผู้จัดงานนี้(ซ้ายสุด) ขออภัยที่จำชื่อท่านไม่ได้ครับ..อิๆ
11.
12.
กลุ่มนี้ใหญ่และเยอะมาก ในกลุ่มเสี่ยตั้ม ณ ระยองเค้าล่ะ

13.

14.เริ่มออกเดินทาง
15.เมฆยังเยอะอยู่ ฟ้ายังไม่เปิดดี
17.
18.
19.
20.เยอะมาก
21.
22.
23.
24.ฟิกซ์เกียร์ เฮ่ย..!พวกนายเจ๋งว่ะ...!
25.
26.รถปิดท้าย ใว้เซอร์วิส
27.เลี้ยวซ้าย ขึ้นเขาภูดร
28.ชุ่มฉ่ำตลอดทาง
29.แซงรถยนต์ แรงจริงๆ  
30.

ตราจรเข้ ก็แจมได้ แค่มีใจ
คณะครู นักเรียนรอต้อน พร้อมเสียงตบมือ ขนลุกเลยครับพี่น้อง

35.นึกถึงตัวเอง ตอนเรียนประถม

40.

หนูอาย ไปที่อื่นได้มั้ย

ได้เข้าแถวร้องเพลงชาติอีกครั้งในรอบหลาย(สิบ)ปี
45.

50.
สาวๆบริษัทผมเองครับ แจ่มป่าว ซ้ายสุด ชื่อน้องออย ยังไม่มีแควน...! ขวาสุดชื่อแอน มีแควนแร๊ว
สาวคาวบอย กับรอยยิ้มอันสดใส พี่ชื่อโต้งครับ ยังไม่มีแควนเหมือนกัน
ผลงานที่ออกมา สดใสไฉไลกว่าเดิม

55.โต๊ะ+เก้าอี้ ที่คณะอื่นมาทำเพิ่มให้ก่อนแล้ว

60.น้องๆก็ช่วยกัน เสื้อเลอะไม่รู้ซักออกหรือเปล่า เพราะเป็นสีน้ำมัน

65.น้องๆม.ต้น ม.ปลาย ไม่มีจักรยานก็มาช่วย

อาหารหลายอย่างของวันนั้น มีราดหน้า ราดนม ข้าวแกง ขนมจีน

70.

หิวมาก ขอ2จานนะคะ
มีไอติม น้ำส้ม น้ำดื่ม และรอยยิ้มของสาวๆแจกฟรีครับ
75.ใช้แรงงานเด็ก

จบด้วย สาวๆหน้าใสภาพนี้ครับ

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

สองzx korat

2ล้อโคราช ร่วมด้วยครับ ช่วยได้ด้วยวิธีไหนมั่งอ่ะคับ
ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
"รูปหาย กระทู้หาย อย่าตกใจ คุณทำผิดกฏ แก้ไขแร้วลงใหม่นะครับ"

สน โคราช

สุดยอดครับพี่โต้ง..ขอโทษที่ผมมองพี่ผิดไปนะ..อิอิ ผมยกม้าของผมให้หมดคอกเลยแล้วกันพี่

Tong_2T_150

อ้างจาก: สองzx korat เมื่อ กรกฎาคม 25, 2012, 05:54:58 หลังเที่ยง
2ล้อโคราช ร่วมด้วยครับ ช่วยได้ด้วยวิธีไหนมั่งอ่ะคับ
ด้วยแรงกาย และหากมาไม่ได้ก็ด้วยกำลังทรัพย์ครับน้าสอง

อ้างจาก: สน โคราช เมื่อ กรกฎาคม 25, 2012, 06:00:36 หลังเที่ยง
สุดยอดครับพี่โต้ง..ขอโทษที่ผมมองพี่ผิดไปนะ..อิอิ ผมยกม้าของผมให้หมดคอกเลยแล้วกันพี่
ต่ะเอง มองเค้าเป็นคนยังไงหราาา...! อิๆๆ

PRATEEP

ขอเป็นหนึ่งแรงที่สนับสนุนร่วมด้วยช่วยกันบนทางสองล้อครับผม :( :'( :'( :'( :'( :'( :'(

สน โคราช

ลูกผู้ชายมักจะมีมุมมืดด้วยกันทุกคนครับจะด้าน ดี.หรือ เลว.แค่นั้น..เสียดายเปิดกระทู้ค่ำไปหน่อย แต่ไม่เป็นไรเรื่องนี้ยังงัยก็ต้องถึงหู.ครูอังคณาแน่ๆครับพี่.

ตั้ม ณ ระยอง

ร่วมด้วยช่วยกันครับขอเป็นหนึ่งแรงในการทำกิจกรรมนี้ แล้วเราจะติดต่อใครได้ครับท่านโต้ง ว่าทางโรงเรียนเขาขาดอะไรมั่ง
ธนาคารกรุงศรี นายสมบัติ  บุญสา

แก้ว โซนรั่ว

boxman19

0839815835

can-nim

มีอีกวันไหนเอากลุ่มมกเตอ์ไซค์ ไปด้วยได้ไหม 2ล้อ เหมือนกัน พร้อมครับ

Tong_2T_150

มีสมาชิกโทร.มาสนับสนุนหลายท่าน ขอบคุณทุกแรงเชียร์ครับ จริงๆไอเดียนี้ผมคิดใว้สักพักแล้วครับว่าอยากให้มีกิจกรรมของ2Tบ้าง แล้วก็ห่างหายไปหลายวันจนเกือบลืม
จนมาพบปะสังสรรค์กันที่สะพานสี่-บ่อวินที่ผ่านมาได้นั่งคุยกับประทีป(ยูสเซอร์ PRATEEP)มีไอเดียสอดคล้องกับที่ผมได้คิดใว้อยู่เหมือนกัน ก็เลยเกิดเป็นไอเดีย
เอารูปมาลงให้ดูให้เกิดเป็นพลังผลักดันให้เป็นรูปธรรมขึ้น
เรื่องทำกิจกรรมเพื่อน้องๆโรงเรียนบ้านห้วยมะหาด เรื่องการติดต่อประสานงาน ผมจะเป็นธุระให้ก่อนในเบื้องต้นเพราะมีข้อมูลที่ไปทำมาก่อนหน้านี้
หลังจากนั้นเราจะร่วมด้วยช่วยกันในการดำเนินงานครับ

chaiyabutr

ยาวไป ยาวไป ครับ ด้นต่อ บวกอีก 1 ครับ ผมขอร่วมด้วยครับ

ท่านโต้งครับผมขอเสนอโครงการอย่างนี้ครับเอาเป็นวันจัดงานของ2ล้อพลัดถิ่นเลยไหมครับ คือว่าตอนกลางคืนก็มีการกินเลี้ยงพอตอนเซ้าก็พากันไร่วมกิจกรรมน่าจะoกว่าครับเพราะเราต้องใซ้เวลาในการจัดเตรียมติดต่อประสานงานด้วย. มามิตติ้งแถมได้ทำกิจกรรมด้วยสุดยอดต้นตาลพอครับ
ธนาคารกรุงศรี นายสมบัติ  บุญสา

can-nim

ว่าไงก็ว่าตามผมไม่ขัดใครอยู่แล้วเรื่องทำดี พร้อมเสมอครับ ทั้งครอบครัว

Tong_2T_150

อ้างจาก: ตั้ม ณ ระยอง เมื่อ กรกฎาคม 26, 2012, 09:08:25 ก่อนเที่ยง
ท่านโต้งครับผมขอเสนอโครงการอย่างนี้ครับเอาเป็นวันจัดงานของ2ล้อพลัดถิ่นเลยไหมครับ คือว่าตอนกลางคืนก็มีการกินเลี้ยงพอตอนเซ้าก็พากันไร่วมกิจกรรมน่าจะoกว่าครับเพราะเราต้องใซ้เวลาในการจัดเตรียมติดต่อประสานงานด้วย. มามิตติ้งแถมได้ทำกิจกรรมด้วยสุดยอดต้นตาลพอครับ
ไอเดียนี้ของเสี่ยตั้มได้ครับ แต่ผมอยากจัดลำดับใหม่สักหน่อยว่า เราควรจะไปทำกิจกรรมที่โรงเรียนกันก่อน แล้วค่อยมีงานของกลุ่มทีหลังจะดีกว่าใหม เพราะหากเรามีงานเลี้ยงของกลุ่มก่อน ตอนเช้ามาอีกวันสภาพร่างกายเราอาจจะไม่พร้อมครับ..อิๆๆ

Pack Pack

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ กรกฎาคม 26, 2012, 09:24:28 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: ตั้ม ณ ระยอง เมื่อ กรกฎาคม 26, 2012, 09:08:25 ก่อนเที่ยง
ไอเดียนี้ของเสี่ยตั้มได้ครับ แต่ผมอยากจัดลำดับใหม่สักหน่อยว่า เราควรจะไปทำกิจกรรมที่โรงเรียนกันก่อน แล้วค่อยมีงานของกลุ่มทีหลังจะดีกว่าใหม เพราะหากเรามีงานเลี้ยงของกลุ่มก่อน ตอนเช้ามาอีกวันสภาพร่างกายเราอาจจะไม่พร้อมครับ..อิๆๆ

มีกิจกรรมดีๆอย่างนี้น้องขอร่วมด้วยคนน่ะค่ะ พี่ๆๆที่นี้ใจดีกันทุกคนเลยน่ะค่ะ ^^

คืออย่างนีครับท่านโต้ง บางคนมาจากหลายๆที่หลายๆเวลาแล้มาไม่ตรงกันครับ  บางคนก็มาจากที่ไกลๆก็ต้องการพักผ่อน     แต่ถ้ากินเลี้ยงเสร็จแล้วเช้าวันรุ่งก็ทำกิจกรรม  จะได้ทำพร้อมเพียงกันทุกคนครับ   (คติผมคือ  กินคือกิน  เล่นคือเล่น  งานคืองาน  เที่ยวคือเที่ยว   ) ทุกคนโตกันแล้วน่าจะมีความรับผิดชอบกันนะครับ  ต้องเปิดวาระการประชุมอีกชัก 1 ที 2 ที 3 ที  ก็ดีครับ
จะได้สอบถามผู้หลักผู้ใหญ่ของเราในวงการ 2 ล้อด้วยว่าจะเอาอย่างไร  แต่กิจกรรม 2 ล้อจิตอาสาน่าจะให้ดี ใน 1 ปี จัดสัก 1 ครั้งก้ดีครับด้วย

can-nim

สองzx korat

ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
"รูปหาย กระทู้หาย อย่าตกใจ คุณทำผิดกฏ แก้ไขแร้วลงใหม่นะครับ"

Tong_2T_150

อ้างจาก: ตั้ม ณ ระยอง เมื่อ กรกฎาคม 26, 2012, 09:44:56 ก่อนเที่ยง
คืออย่างนีครับท่านโต้ง บางคนมาจากหลายๆที่หลายๆเวลาแล้มาไม่ตรงกันครับ  บางคนก็มาจากที่ไกลๆก็ต้องการพักผ่อน     แต่ถ้ากินเลี้ยงเสร็จแล้วเช้าวันรุ่งก็ทำกิจกรรม  จะได้ทำพร้อมเพียงกันทุกคนครับ   (คติผมคือ  กินคือกิน  เล่นคือเล่น  งานคืองาน  เที่ยวคือเที่ยว   ) ทุกคนโตกันแล้วน่าจะมีความรับผิดชอบกันนะครับ  ต้องเปิดวาระการประชุมอีกชัก 1 ที 2 ที 3 ที  ก็ดีครับ
จะได้สอบถามผู้หลักผู้ใหญ่ของเราในวงการ 2 ล้อด้วยว่าจะเอาอย่างไร  แต่กิจกรรม 2 ล้อจิตอาสาน่าจะให้ดี ใน 1 ปี จัดสัก 1 ครั้งก้ดีครับด้วย

อื้ม..!ก็จริงครับ เดี๋ยวเราระดมความคิดBrain stormกันอีกสักวาระแล้วกัน น่าจะสะดวกกว่า เห็นด้วยใหมครับพี่น้องแม้ว

อ้างจาก: สองzx korat เมื่อ กรกฎาคม 26, 2012, 10:10:51 ก่อนเที่ยง
วันที่เท่าไร บอกดาเด้อ อิอิอิ
เมื่อสรุปเป็นทางการแล้วจะแจ้งอีกทีครับลุง..อิๆ