Main Menu

ความคืบหน้า SE สะพานสี่

เริ่มโดย kpongh, พฤษภาคม 28, 2012, 10:32:45 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ตั้ม ณ ระยอง

พี่พงษ์ครับ รถเสร็จยังครับ  ทันมิตติ้งบางปูหรือเปล่าครับ  รถสวยช่วยโชว์หน่อยครับ   
ธนาคารกรุงศรี นายสมบัติ  บุญสา

music

รถถึงไหนแล้วครับ ใส่ถ้ตีรถแรงไหมครับพี่พงษ์
ธนาคารกรุงศรี นายสมบัติ  บุญสา

kpongh

ช่วงนี้ผมงานยุ่งมากๆเลยครับ  เดี๋ยวเย็นนี้หลังเลิกงานจะเข้าไปดูว่าถึงไหนแล้ว

kpongh

ก่อนอื่นต้องขออภัยทุกท่านด้วยนะครับที่ทำให้รอ และอีกอย่างขอบคุณพี่น้ำด้วยครับที่เป็นธุระให้
จริงๆแล้วรถคันนี้ผมอยากจะปั้นและทำเองกับมือ ( ซึ้งผมรื้อทุกอย่างจนกระทั้งเหลือแต่โครงตั้งแต่ก่อนสงกรานต์แต่มีปัจจัยหลายๆอย่างที่ต้องเอาเข้าร้านให้เค้าทำ ) เช่นเครื่องมือไม่พร้อมม , สถานที่คับแคบไม่สะดวก , ต้องวิ่งหาอะไหล่เป็นบางชิ้น , ต้องส่งโน้นส่งนี้ไปตามร้านรับทำต่างๆ , และที่สำคัญที่สุดคือเวลาครับ ผมไม่มีเวลาจริงๆเพราะผมก็ต้องทำงานประจำที่โรงงานด้วยเลิกงานดึกๆบ้างเป็นบางครั้ง.....ใจจริงแล้วก็อยากทำเองนะจะได้ภูมิใจครับ
....ผมก็ชอบทุกแบบครับทั้งเดิมๆ  ทำล้อโต ทำล้อเล็ก หรือทำรถแบบสนาม แต่ก็ต้องคำนึงถึงทุนที่เรามีด้วยครับเลยออกมาในแนวนี้ ( ทำตามแบบที่เราฝันตอนสมัยที่เราอยากได้ )

ล้อหลังตกลงเป็น DID เงิน 1.40 ครับ ( ล้ออาจจะเล็กไปหน่อย )

เปลี่ยนเป็นสายถัก

ตรงไหนที่พอชุบได้ก็ลองทำดูครับ ( คงไม่เหลือเค้าเดิมของ SE แล้วมั้งครับ )

ไม่รู้ว่าจะออกมาเป็นแบบไหนน๊า...ส่วนใหญ่ผมตามใจช่างมากกว่าครับ

รายละเอียดของเครื่องยังเก็บไม่หมด ลองยกขึ้นดูว่าน็อตแต่ละตัวอยู่ตรงไหน เหมาะสมหรือไม่

ชุดแผงคอก็เอาไปชุบ....

kpongh

วันนี้คงเก็บรายละเอียดได้เพิ่ม และคงเดินสายไฟต่างได้ครับ

ผมว่าล้อหน้าเล็กไปครับ ( ขอบก็ DID เงิน 1.40 แต่ยางคงเล็กไป ) เดี๋ยวสักพักค่อยเปลี่ยน

ตรงอาร์มหลังที่มียางดำๆหุ้มอยู่ เค้าไปซื้อได้ที่ไหนครับ หรือว่ามีพี่ท่านใดดัดแปลงยางใส่ได้บ้าง

ล้อหน้าเล็กไปจริงๆ สายถักยังไม่เข้ารูป

kpongh

ดูไปเรื่อยๆนะครับ ยินดีรับคำติชมทุกคำตอบ

ฝาครอบเครื่องที่มันมีคราบดำๆเราเอาอะไรขัดออกได้ครับ ( แบบให้เงาๆ )

ชุดสีกลับมาแล้ว ถ้าทุกอย่างพร้อมก็ใส่ได้เลยครับ

ผลงานของแกบางส่วนฝุ่นจับเต็มเลย ( แกไม่ได้เอามาตั้งหรอกครับแอบไว้หลังร้านแต่ผมก็แอบถ่ายเหมือนกัน ได้คุยกะแกผมว่าแกถ่อมตัวและเป็นกันเองดีครับ ) เดี๋ยวว่างๆมา UP ใหม่ครับ

พี่พงษ์โทรหาผมหน่อยมีเรื่องคุยด้วยด่วนครับ

can-nim

ตรงอาร์มหลังที่มียางดำๆหุ้มอยู่ เค้าไปซื้อได้ที่ไหนครับ หรือว่ามีพี่ท่านใดดัดแปลงยางใส่ได้บ้าง

อันนี้หาอยากมากครับ หรืออาจจะไม่มีแล้วก็ได้ ถ้ามือสองไม่แน่หรือดัดแปลง

ฝาครอบเครื่องที่มันมีคราบดำๆเราเอาอะไรขัดออกได้ครับ ( แบบให้เงาๆ )

สั่งใหม่เลยครับ 120 บาท สวยกว่า

kpongh

อ้างจาก: can-nim เมื่อ มิถุนายน 29, 2012, 04:01:54 หลังเที่ยง

อันนี้หาอยากมากครับ หรืออาจจะไม่มีแล้วก็ได้ ถ้ามือสองไม่แน่หรือดัดแปลง

สั่งใหม่เลยครับ 120 บาท สวยกว่า

อันละ 120 ใช่ไหมครับ ( แล้วท่านใดขายหล่ะเนี๊ย ) อยากได้ๆ  ขอบคุณท่านแคนนะครับ

can-nim

สน โคราช

kpongh

อดไปบ้านพี่ฮุกเลยครับทุกท่าน รถเสร็จไม่ทันจริงๆ.......

kpongh

มาแล้วครับเมื่อวาน ( ช่วงนี้คงกินต้มมาม่ายาว )

พอดีถ่ายภาพตอนกลางคืนครับ ( เดี๋ยวว่างจะถ่ายตอนกลางวัน )

อาจจะไม่สวยเท่าไหร่แต่อยากนำเสนอครับ ( ติชมได้นะ )

ยางหน้า-หลัง เล็กไปจริงๆแล้วเดี่ยวค่อยเปลี่ยนทีหลัง

เบาะก็หนาไปเดี๋ยววางก็เอาไปทำใหม่ครับ...

เป็นแนวทางสำหรับท่านที่ชอบแนวนี้ครับผม

สน โคราช

BJC

อ้างจาก: kpongh เมื่อ มิถุนายน 30, 2012, 04:14:50 หลังเที่ยง
อดไปบ้านพี่ฮุกเลยครับทุกท่าน รถเสร็จไม่ทันจริงๆ.......

ผมได้รับใจที่ส่งมาเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ

ได้กินในสิ่งที่ไม่อยากกิน
ได้นอนในที่..ที่ไม่อยากนอน
จะสำมะเหียกอันใด...กับชีวิตในต่างแดน

music

เย็นนี้ฉลองรถใหม่ที่ตลาดบ่อวิน

อ้างจาก: music เมื่อ กรกฎาคม 04, 2012, 04:10:59 หลังเที่ยง
เย็นนี้ฉลองรถใหม่ที่ตลาดบ่อวิน

ไปบ่อยก็ดีนะครับบ่อวิน อิอิอิอิอ (ทะเลทอง)  รถสวยช่วยดันครับ

อ้างจาก: ตั้ม ณ ระยอง เมื่อ กรกฎาคม 04, 2012, 04:15:31 หลังเที่ยง
อ้างจาก: music เมื่อ กรกฎาคม 04, 2012, 04:10:59 หลังเที่ยง

ไปบ่อยก็ดีนะครับบ่อวิน อิอิอิอิอ (ทะเลทอง)  รถสวยช่วยดันครับ

เดี๋ยวว่างๆจะเข้าไปขโมยรถสวย  สักวันต้องได้เจอแน่นอนครับ

Tong_2T_150

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด