Main Menu

ความคืบหน้า SE สะพานสี่

เริ่มโดย kpongh, พฤษภาคม 28, 2012, 10:32:45 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kpongh

??? ขออนุญาติใช้พื้นที่นะครับ (ไม่ไปที่ห้องโชว์ )  หลังจากที่ได้ SE 98 มา ( ซึ้งผมเคยฝันไว้ตั้งแต่สมัยเรียนแล้วครับแต่ไม่มีโอกาศได้เป็นเจ้าของอันเนื่องมาจากฐานะที่ไม่เอื้ออำนวย ) ตอนนี้ผมก็มีโอกาศแล้วตามที่ฝันก็จะทำให้สวยและน่าขับมากที่สุด ลองดูภาพประกอบนะครับ

เครื่องติดแน่นๆ แต่ที่ไม่สมบูรณ์ คือแม็กหลัง แล้วก็กระจกมองหลัง

ยางหน้า-หลัง แตกไม่มีลม ( จอดทิ้งแบบไม่ได้ใช้งานมาประมาณ 7 เดือน )

จริงๆแล้วเจ้าตัวนี้เคยเป็น อดีตเก็บเงินกู้ครับ

เจ้าของเดิมขับรถบรรทุกเหล็กในโรงงาน เลยไม่ได้ใช้เอามาจอดไว้ที่โรงงาน ( เพราะจอดที่บ้านบอกมันเกะกะ )

มีช่วงนึงเห็นบอกว่าหลานลงมาหางานทำแล้วเอารถไปใช้ แล้วไปเปลี่ยนแม็กหลังเป็นล้อซี่ ( น่าจะถอดขาย ) แล้วก็ถอดกระจกออกแต่จำไม่ได้ว่าเก็บไว้ที่ไหน

kpongh

ครั้งแรกที่สตาร์ทไม่ติดครับ (เพราะน้ำมันไม่ลงเนื่องจากเข็มลูกลอยค้าง ) ก็เลยถอดคาร์บูออกมาล้างทำความสะอาด ประกอบใหม่ไม่น่าเชื่อว่าสตาร์ททีเดียวติด แต่ควันโขมงเลย 5555

เครื่องยังแน่นๆ เปลือกนอกชุดสี มีหักนิดหน่อยตรงหูยืดท้าย แต่โดยรวมแล้วสมบูรณ์ครับ

ถังน้ำมันภายในไม่คอยมีสนิมเท่าไหร่ ( มีนิดหน่อยพอรับได้ )ภายนอกมีบุ่บนิดนึงตรงที่ติดสติ๊กเกอร์

เมื่อก่อนเค้าคงนิยมติดไปสปอร์ตไลท์มั่งครับ

ท้องท่อมีบุ่บและก็รั่ว ส่วนปลายท่อเจาะขันน๊อตยึดไม่รู้กี่รูแล้วครับ

ตอนนี้รื้อออกเตรียมส่งชุดสีไปทำ ตรงไหนแตกก็ปะเชื่อมต่อบ้างแต่ไม่เยอะ

kpongh

โช๊คทำสีดำเหมือนเดิม และเปลี่ยนซีลแล้ว ( ส่วนเครื่องไม่ทำเปลี่ยนแค่น๊อตอย่างเดียวพอครับ )

อาร์มทำแล้วรอติดสติ๊กเกอร์ ( สีซี้ดไปนิดนึง ไม่ค่อยเหมือนของเดิมเท่าไหร่ )

ชิ้นส่วนเก่าเก็บไว้ในกล่องก่อน

โครงก็ทำสีดำเหมือนเดิม ( ส่วนล้อผมจะทำเป็นล้อซี่ ) แล้วค่อยหาแม็ก 6 ก้านมาไว้เปลี่ยนเวลาเดินทางไกลครับ ( แล้วเดี๋ยวจะมา UP เรื่อยๆครับ ) วันที่ 2 คงไม่ทันแน่ๆครับผม

ตั้ม ณ ระยอง

มีอีกสักคันให้ผมไหมครับ ยังไม่เคยได้ครอบครองเลย KR SE 98 มันเป็นอย่างไรหรือครับ  ชุดสีผมว่าน่าจะเก็บไว้ไม้ต้องทำสีครับเพราะของเก่าดีที่สุด  หาชื้อชุดสีใหม่หรือมือ 2 มาทำก็ดีนะครับ  เพราะตอนนี้ถังน้ำมัน SE 98 หาไม่ได้แล้วตามน้ำ ขอให้ทำเสร็จให้ทันวันเสาร์นี้นะครับ  เดี๋ยวบอกท่านแคนไปช่วย
ธนาคารกรุงศรี นายสมบัติ  บุญสา

Bangsaen

:D :D :D :D :D

รถสวยมากครับ.....เจอกันเมื่อรถเสร็จนะครับ

แล้วน้าตั้ม...จะเอา ER สีขาวไปไม๊ครับ วันที่ 2 นี้น่ะ
นกไม่มีขน คนไม่มีเพื่อน ขึ้นสู่ที่สูงลำบาก

Tel. 081-6223376
โอนเงิน ธ.ไทยพานิชย์ Thanee Chaosoun
ออมทรัพย์ 653-2424530
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=71612.0

can-nim

รอชมตอนเสร็จ เสียดายชุดสีนเนอะ น่าจะมาเปลียนของผมแล้วผมเพิ่มเงินให้ค่อยเอาไปทำสี อิอิ.

kpongh

ขอบคุณทุกท่านครับ เร่งเต็มที่แล้วครับคงไม่ทันแน่ๆวันที่2 ( แต่จะเอา wave ไปแทนครับ )  แถวๆบ้านผมยังเห็นอีกคันนึงสภาพสมบูรณ์มากๆ แกขับไปท้องไร่ท้องนาประจำเคยถามแกแล้วบอกไม่ขาย ( แกบอกสมัยก่อนขายนาซื้อได้เลย ว่างั้น )

Tong_2T_150

ดีใจด้วยครับคุณพงษ์หารถได้แล้ว ทิ้งระยะห่างจากNProไปเป็นปีเลยนะเนี่ย

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

zx 150

อยู่แถวไหนครับของสพานสี่นะผมอยู่บอ่วินครับ
โทร.081-7528114  payong

ตั้ม ณ ระยอง

อ้างจาก: Bangsaen เมื่อ พฤษภาคม 29, 2012, 07:59:11 ก่อนเที่ยง
:D :D :D :D :D

รถสวยมากครับ.....เจอกันเมื่อรถเสร็จนะครับ

แล้วน้าตั้ม...จะเอา ER สีขาวไปไม๊ครับ วันที่ 2 นี้น่ะ

เอาม้าขาวอีกคันไปครับพี่ธานี แอบชุ่มทำอยู่ 20 กว่าวันครับวันที่ 2 ได้เจอรถ KR ในรูปแบบหนูชอบยางโตครับเป็นรถอดีตที่อยากทำอย่างนี้มานานแล้วครับ เจอกันแน่นอนครับพี่ธานีและเพื่อนๆๆๆที่รักทุกคน
ธนาคารกรุงศรี นายสมบัติ  บุญสา

Sub29

เข้ามาติดตามครับคุณพงษ์ ได้รถสภาพดีมากเลย  :D :D :D

แต่ก่อน Victor-M >ท้ายแบน....>KR-SSR

http://2strokeclub.com บ้านนี้มีแต่เพื่อน

ถ้าบินได้...บินไปแล้ว...555

kpongh

อ้างจาก: Sub29 เมื่อ พฤษภาคม 30, 2012, 10:05:49 หลังเที่ยง
เข้ามาติดตามครับคุณพงษ์ ได้รถสภาพดีมากเลย  :D :D :D

ครับ...พี่ซับ ถ้าขาดเหลือตรงไหนจะเข้าไปขอคำปรึกษานะครับพี่

can-nim

kpongh

ขึ้นโครงแล้วครับ ชุดที่ส่งไปชุบก็มาแล้ว ( เหลือใส่ชุดสีอย่างเดียว ) เดี๋ยวรูปจะเอามาลงครับ

can-nim

noppakul

can-nim

kpongh

อ้างจาก: can-nim เมื่อ มิถุนายน 12, 2012, 03:53:00 หลังเที่ยง
อ้างจาก: noppakul เมื่อ มิถุนายน 12, 2012, 03:41:38 หลังเที่ยง
ใครสอนวิธีลงรูปให้หน่อยครับ

เดี๋ยวโทรหาครับ

ฝากท่านแคนด้วยนะครับ ( ปล ย่อภาพด้วยนะครับไม่งั้น คอมเน็ตเต่าอย่างผมจะดูบ่ได้ )

can-nim

อ้างจาก: kpongh เมื่อ มิถุนายน 12, 2012, 05:01:07 หลังเที่ยง
อ้างจาก: can-nim เมื่อ มิถุนายน 12, 2012, 03:53:00 หลังเที่ยง
อ้างจาก: noppakul เมื่อ มิถุนายน 12, 2012, 03:41:38 หลังเที่ยง
ใครสอนวิธีลงรูปให้หน่อยครับ

เดี๋ยวโทรหาครับ

ฝากท่านแคนด้วยนะครับ ( ปล ย่อภาพด้วยนะครับไม่งั้น คอมเน็ตเต่าอย่างผมจะดูบ่ได้ )

รับทราบครับ

PRATEEP

สวัสดีครับพี่ ขอแสดงความยินดีกับรถคันใหม่ด้วยครับ :(เสร็จแล้วคงสวยใช้ได้เลย :D :'( :'( :'( :'(