Main Menu

Tzm 150 สตาร์ทติดยาก

เริ่มโดย inmbast, กุมภาพันธ์ 22, 2020, 03:10:01 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

inmbast

สวัสดีครัยนแล้วก็ยังไม่หาย
รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยครับ พอดีได้คันนี้มาจากพ่อสักพักแล้ว รถอายุน่าจะ 20+ แล้วครับ ปัญหาคือสตาร์ทยากมากครับ บ้างทีไม่ติดเลยต้องเข็นกระตุกเอา ลองถอดหรีดออกมาดูแล้วเหมือนจะปกติ(หรือผมดูไม่เป็นก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ) คาบูก็ลองล้างแล้ว หัวเทียนก็ลองเปลี่ยนแล้วก็ยังไม่หาย ยังเหลืออะไรที่ผมยังไม่ได้ทำอีกช่วยแนะนำหน่อยครับ หรือไม่ก็ช่วยแนะนำร้านซ่อมหน่อยได้ไหมครับ(ตัวผมอยู่ฝั่งธนครับ) กลัวว่าไปสุ่มสี่สุ่มห้าแล้วเจอช่างไม่เป็นอาการมันจะหนักกว่าเดิมน่ะครับ