Main Menu

เรื่องวัน-เวลามอบของบริจาคกิจกรรมจิตอาสา2ล้อพลัดถิ่น

เริ่มโดย Tong_2T_150, สิงหาคม 07, 2013, 12:53:31 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Tong_2T_150

...ตอนนี้กิจกรรมดีๆเพื่อน้องของกลุ่มเราได้ดำเนินการมาเป็นรูปธรรมชัดเจนแล้ว เหลือแต่วันมอบที่เป็นทางการ เพราะช่วงนี้ก็อยู่ในช่วงฤดูฝน แต่ยังไม่ถึงหน้าฝนเต็มขั้น!(อิๆ)
คิดว่าอีก1-3เดือนข้างหน้า ฝนฟ้าอากาศอาจจะไม่เป็นใจเท่าใหร่ก็อาจจะเป็นไปได้ จึงขอความเห็นสมาชิก2ล้อพลัดถิ่นและสมาชิกโซนอื่นๆ เรื่องวัน เวลา ที่เราจะมอบของบริจาคนี้ให้แล้วเสร็จลุล่วงก่อนน้องฝนจะมาครับ

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

ตั้ม ณ ระยอง

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ สิงหาคม 07, 2013, 12:53:31 หลังเที่ยง
...ตอนนี้กิจกรรมดีๆเพื่อน้องของกลุ่มเราได้ดำเนินการมาเป็นรูปธรรมชัดเจนแล้ว เหลือแต่วันมอบที่เป็นทางการ เพราะช่วงนี้ก็อยู่ในช่วงฤดูฝน แต่ยังไม่ถึงหน้าฝนเต็มขั้น!(อิๆ)
คิดว่าอีก1-3เดือนข้างหน้า ฝนฟ้าอากาศอาจจะไม่เป็นใจเท่าใหร่ก็อาจจะเป็นไปได้ จึงขอความเห็นสมาชิก2ล้อพลัดถิ่นและสมาชิกโซนอื่นๆ เรื่องวัน เวลา ที่เราจะมอบของบริจาคนี้ให้แล้วเสร็จลุล่วงก่อนน้องฝนจะมาครับ

เสาร์หรือวันอาทิตย์ได้ไหมครับ หรือว่าวันธรรมดา เรื่องกิจกรรมเอารูปแบบไหน มีเลี้ยงข้าว เล่นเกม บริจาคของ เอาแบบไหนดี สงสัยต้องหาวันมาคุยกันก่อนแบบฟันธงไปเลย
ธนาคารกรุงศรี นายสมบัติ  บุญสา

nop007

PRATEEP

Rabbit

เสนอครับ...เล่นเกม+แจกของครับจะได้ทำกิจกรรมกับเด็กด้วย... ??? ??? ???
ไก่.*** 0814116909***

can-nim

Tong_2T_150

อ้างจาก: can-nim เมื่อ สิงหาคม 09, 2013, 07:52:18 ก่อนเที่ยง
รอหน้าหนาวก่อนนะครับ อิอิ
เกรงว่ามันจะทิ้งช่วงนานไปครับ ห้องที่เราเอาของไปเก็บทางโรงเรียนต้องใช้ทำอย่างอื่นด้วย

nop007

สรุปว่าเป็นวันที่เท่าไหร่ครับ
อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ สิงหาคม 09, 2013, 09:03:04 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: can-nim เมื่อ สิงหาคม 09, 2013, 07:52:18 ก่อนเที่ยง
รอหน้าหนาวก่อนนะครับ อิอิ
เกรงว่ามันจะทิ้งช่วงนานไปครับ ห้องที่เราเอาของไปเก็บทางโรงเรียนต้องใช้ทำอย่างอื่นด้วย

aod_pongpitak

nop007

kpongh

ถ้าเป็นไปได้ผมว่าก่อนปิดภาคเรียนชักวันที่28-29กันยาดีไหมครับ(แค่เสนอนะครับพอดีตรงกับวันหยุด)

สน โคราช

ถ้าอยากเห็น รอยยิ้มของเด็กๆและครูอาจารย์พร้อมหน้ากัน ก็ต้องวันธรรมดาละครับ(เพราะเป็นการส่งมอบเฉยๆ ไม่น่าจะกินเวลาเกิน 2ชม.) ส่วนกิจกรรม เกรงว่าจะกินเวลามากเกินไป สำหรับคนมีธุระ หรือถ้าจำเป็นต้องมีก็ ไอส์ติมสักถัง ก็ฮาได้ครับ..แค่ออกความคิดเฉยๆนะครับ.เครพทุกท่านครับ ^____^.

can-nim

เอาไงเอากันครับ ไม่ใช่ไม่ออกความคิดเห็นนะครับ

แต่อยากให้เป็นน่าหนาวครับ ตอนนี้ผมงานยุ่งมากไม่สามารถลางานได้เลย

ขอให้เอาเสียงส่วนใหญ่เป็นที่ตั้งครับ

พร้อมก็ลุยกันเลยครับ ถ้าวันอาทิตย์ผมสะดวกตลอดถ้าเป็นวันธรรมดาผมขอเวลาอีก 2 เดือนครับ

คิดถึงทุกคน อยากไปด้วยครับ

nop007

สมาชิกท่านอื่นๆ ว่าอย่างไรบ้างครับ ส่วนผมพร้อมลุยทุกเมื่อเพื่อกิจกรรมดีๆ อิอิ
อ้างจาก: can-nim เมื่อ สิงหาคม 14, 2013, 08:52:16 หลังเที่ยง
เอาไงเอากันครับ ไม่ใช่ไม่ออกความคิดเห็นนะครับ

แต่อยากให้เป็นน่าหนาวครับ ตอนนี้ผมงานยุ่งมากไม่สามารถลางานได้เลย

ขอให้เอาเสียงส่วนใหญ่เป็นที่ตั้งครับ

พร้อมก็ลุยกันเลยครับ ถ้าวันอาทิตย์ผมสะดวกตลอดถ้าเป็นวันธรรมดาผมขอเวลาอีก 2 เดือนครับ

คิดถึงทุกคน อยากไปด้วยครับ

can-nim

Tong_2T_150

ความเห็นผม จะเอาเป็นวันอาทิตย์ เพราะเป็นวันหยุดของสมาชิกส่วนใหญ่กัน สามารถมาร่วมงานกันได้
ส่วนเรื่องเด็กนักเรียนท่านผู้อำนวยการท่านจะนัดเด็กๆมาได้ในวันอาทิตย์ ไม่มีปัญหาในส่วนนี้
ในส่วนของกิจกรรม 1.จะมอบของให้ทางโรงเรียน (โต๊ะ+เก้าอี้+หนังสือที่รับบริจาคเมื่อวันงาน2ล้อพลัดถิ่น+เครื่องเขียน)
2.ไอติมสัก1ถังเลี้ยงเด็กๆ
คร่าวๆจะเอาเท่านี้ จะไม่เน้นใช้ระยะเวลาอะไรมาก ไม่กิน2ชม.คงเสร็จกิจกรรมครับ

nop007

สมาชิกท่านอื่นๆ ว่าไงบ้างครับ กำหนดเป็นวันอาทิตย์ที่เท่าไหร่ครับ
อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ สิงหาคม 15, 2013, 09:43:35 ก่อนเที่ยง
ความเห็นผม จะเอาเป็นวันอาทิตย์ เพราะเป็นวันหยุดของสมาชิกส่วนใหญ่กัน สามารถมาร่วมงานกันได้
ส่วนเรื่องเด็กนักเรียนท่านผู้อำนวยการท่านจะนัดเด็กๆมาได้ในวันอาทิตย์ ไม่มีปัญหาในส่วนนี้
ในส่วนของกิจกรรม 1.จะมอบของให้ทางโรงเรียน (โต๊ะ+เก้าอี้+หนังสือที่รับบริจาคเมื่อวันงาน2ล้อพลัดถิ่น+เครื่องเขียน)
คร่าวๆจะเอาเท่านี้ จะไม่เน้นใช้ระยะเวลาอะไรมาก ไม่กิน2ชม.คงเสร็จกิจกรรมครับ

can-nim

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ สิงหาคม 15, 2013, 09:43:35 ก่อนเที่ยง

รับทราบครับ