Main Menu

ขอคำแนะนำ CBR หน่อยครับ

เริ่มโดย beebew, มิถุนายน 28, 2014, 03:15:16 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

beebew

ถ้าจะเอาCBR คิดว่าตัวไหนดีครับ 250, 300, 500 ปกติขับไม่ซิ่งมาก แต่อยากเปลี่ยนแนวรถเท่ๆบ้าง

RELAXER

150 ประหยัดน้ำมันมากๆ  ถ้า 250 เป็นผม ผมจะเอา300 เลยดีกว่า อีกนิดเดียวเอง แต่ 150 250 300 เรื่องความเร็วอย่าพูดถึงมันเลย ls ผมยังแรงกว่าอีก  cc.เยอะสูบเยอะค่าบำรุงรักษายิ่งแพงไปด้วย เห็นพี่ในกลุ่ม ขี่ cb500f แก่เปรียนน้ำมันเครื่องที ละ2500 2ลิตร ต้องเปรียนบ่อยด้วย

สุดท้ายแล้วแต่ชอบเลยครับ
***  แค่ LS อยากมี วาว SUPER KIPS  ***

125cc.Only

ถ้าอยากเปลี่ยนแนวเป็นรถเท่ๆ เอ็นโปรเท่กว่าเยอะ

vanzzaw

ตัว 300 ผมว่าน่าสน ดูจากดีไซน์นี่ถอดแบบมาจากรถแข่ง 1000RR เลยนะ ลองถามใจตัวเองอีกที เลือกแบบที่ใช่และชอบสำหรับตัวเองดีที่สุดครับ

bankk

ผมขับ 1000 ซีซี อยู่ ถ้าส่วนตัวเชียร์ตัวCBR300 เพิ่งออกมาใหม่นิ ลองดูครับดีไซน์ก็ดูดีขึ้น

lordomo

ผมแนะนำว่า ลองไปถามใน เว็ป cbr club จะได้คำแนะนำที่ดีกว่าครับ เพราะว่าหลายๆท่านในนี้ ส่วนใหญ่ก็ใช้ รถ 2 จังหวะครับ มีไม่กี่ท่านที่ใช้ CBR
อาจจะต้องรอนานกว่าท่านที่มี CBR จะมาให้คำแนะนำครับ

http://www.cbr150club.com
www.cbr250thai.com
รถอะไรหว่า?

beebew

ขอบคุณที่เข้ามาแนะนำกันครับ ว่างๆว่าจะไปลองของจริงเลย โดนตัวไหนก็จัดครับ

nattawat

TON_SONIC

ไม่แว๊นก็ 150 ก็พอครับ แต่ความเร็วปลายก็ตามสภาพ

ถ้าเอาพอดีๆ ผมว่าจะเอา 300 ครับ แต่ดันมาได้โปรอาร์มซะก่อน อิอิอิ

ป.ล. CB500F เท่มาก วันนี้เห็นมาแทบกรี๊ด  ??? ??? ???
ดีชั่วรู้หมด แต่อดไม่ได้