Main Menu

รบกวนอีกสักครั้งครับ

เริ่มโดย sopongolf, ตุลาคม 14, 2012, 07:02:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

sopongolf

พอดีเจ้ามีโอตัวแรกของผมเกิดปัญหาว่า ขับๆอยู่แล้วดับไปเอง สตาร์ทเป็น 10 ที ก็ไม่ติดแต่พอผมปล่อยสัก 5 นาที กลับติดเฉย ช่างบอกว่า สายขาดใน ตรงส่วนล่าง ผมก็เลยลองสตาร์ทให้ติดแล้วลองขยับสายด้านล่างดูมันก็ไม่ดับ ไม่ทราบว่าอาจจะเป็นที่ไรบ้างครับ

chmphon

น้ำมันลงไม่ทันป่าวครับ นูโวMXคันเก่าผมเคยเป็น ต้องเป่าถังถึงจะวิ่งได้ครับ

sopongolf

แต่ว่าผมถอดหัวเทียนออกมาดูตอนสตาร์ทไฟหัวเทียนมันไม่ออกอะครับ

chmphon

งั้นลองเช็คระบบไฟดูก่อนครับแล้วลองหาหัวเทียนใหม่ใส่ดูนะ

sopongolf

ขอบคุณทุกกระทู้ครับ  มันเป็นที่ชุดไฟครับ

pumthong

อ้างจาก: chmphon เมื่อ ตุลาคม 18, 2012, 03:44:21 หลังเที่ยง
น้ำมันลงไม่ทันป่าวครับ นูโวMXคันเก่าผมเคยเป็น ต้องเป่าถังถึงจะวิ่งได้ครับ
ลองล้างคาร์บู แล้วตั้งระดับน้ำมันในห้องลูกลอยให้ได้ระดับที่ถูกต้อง  ถ้าไม่หายน่าจะเป็นกับ คอยล์จุดระเบิดเสื่อม  แต่ถ้าคิดว่าเป็นกัับสายขาดใน(บริเวณคอรถ) ก็ลองต่อตรงเลย  เอาสายสีแดงจากแบตฯ ต่อเข้าที่ สายสีน้ำตาลที่กล่องCDI  ???
auto_korat

aoaaued