Main Menu

รวมรูปรุ่น 2t 150 ครับ (ปรับปรุงใหม่รอบ 2 แก้ไขคำผิด เพิ่มรายละเอียด NSR)

เริ่มโดย lordomo, สิงหาคม 08, 2012, 06:00:06 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

thaworn

Tong_Bang in

[

nuvo3816

mr.polycare

อยากได้ข้อมูลเหล่านี้เก็บไว้ศึกษา ทำไงครับ

banjong

อ้างจาก: lordomo เมื่อ ตุลาคม 07, 2012, 08:45:45 หลังเที่ยง
อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ ตุลาคม 05, 2012, 10:50:16 หลังเที่ยง
ตอนผมไปซื้อสายคันเร่ง ที่ร้านหยิบมาให้ (มองรถผมก่อน)

แล้วหยิบอะไหล่มา มันเขียนว่า เป็น E1 ครับ

ผมเลยถามว่ามันไม่เหมือนกันเหรอพี่ ผมนึกว่าเคอาร์จะใส่สายแบบเดียวกันหมด

ที่้ร้านบอกว่า ไม่เหมื่อน เพราะสายรุ่นหลังๆ มันจะแหงนขึ้น

ผมเลยเข้าใจว่า ตัวตูดแบนทั้งหมด เป็น E1 ครับ
เรื่องนี้คงเป็นเพราะ ปะกับเร่งและ
ปลอกเร่ง รุ่นตูดแบนกับตูดเป็ดไม่เหมือนกันครับ
ผมเคยเอามาเทียบกันดูปรากฏว่าใส่ด้วยกันไม่ได้ครับ
ตำแหน่งของรูยึดไม่เหมือนกันครับ

จากในรูปนะครับ

ตัวนี้เป็นปะกับเร่งของรุ่นตูดเป็ด จุดยึดสายไมล์จะอยู่ตามรูปครับ

และ

ตัวนี้เป็นประกับของรุ่นตูดแบนครับ จุดยึดสายไมล์อยู่ตรงจุดสีดำ และ แผ่นร่องของสายไมล์จะสั้นๆ เท่าที่ผมวงไว้ จะไม่ยาวเท่าแบบแรก

พูดง่ายๆคือ รุ่นเก่ายึดบน รุ่นใหม่ยึดล่างครับ

นอกจากนี้ ไม่ได้มีแค่นี้นะครับ KR รุ่นหลังๆเปลี่ยนอุปกรณ์ไปเยอะมากพอสมควรเลยครับ อย่างแฮนกับแผงคอนี่ก้อเปลี่ยน ให้กว้างขึ้นครับ

แต่ผมสงสัยครับว่า รุ่นตูดเป็ดรุ่นแรกในรูปนี้เนี่ย ปะกับเร่ง เป็นอันแบบไหนครับ ใครมีบอกผมหน่อยครับ >:(

E2 เป็นปะกับเร่งใหญ่ ตามรูปอันบนครับ

125cc.Only

K1 กะK2 ทุกอย่างเหมือนกันแตกต่างแค่สีกะลาย ส่วนK3 นี่ แตกต่างจากพวก ไม่ใช่สีและลายเท่านั้น
แต่โดยรวมแล้ว แตกต่างกันไปก็เท่านั้น ไม่พิเศษไปกว่ากันเลย

lordomo

ขอทราบ ลายของ
victor
NSR ตาเลี่ยม
vr 150 และ
rgv 150 ทุกลายหน่อยครับ ผมจะเอามารวมกันไว้ในนี้ครับ
รถอะไรหว่า?

GENIUS

lordomo

เพิ่ม TZR ให้แล้วนะครับ

ใครที่ทราบว่า NSR รุ่นแรกมีกี่ลาย RGV ด้วย
รถอะไรหว่า?

Tum Singburi

pokpook555