Main Menu

ผังไฟ

เริ่มโดย commod, มิถุนายน 26, 2008, 09:07:30 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

commod

TZR ครับเป็นตัวแรกไม่มีแค่ปั้ม2T YCLS จากกล่อง CDI
ถ้า TZR-R ถึงจะมีเป็นสายไฟ 2เส้นเพิ่มออกมาจากกล่อง CDI

อันนี้ RXZ

อันนี้ RXK Concord

อันนี้ NSR150R

นี่ครับ KR ไม่รู้ตัวไหนนะ

แถม GTO

ตามด้วย VR
เหมือนง่ายๆเนาะ

ต่อด้วย RGV

และ RG150
ใช่ตัวเดียวกับ GRAMMA หรือเปล่าหนอ

ข้อมูลพวกนี้มาจากหนังสือเรียน ปวช. ทั้งนั้นครับ รุ่นเก่ากว่านี้ก็มีนะ
รถเล็กก็มี เช่น NOVA  BEAT   MATE 
รุ่นใหม่ๆไม่เห็นทำออกมามั่งเนาะ  เดียวนี้บริษัทคงหวงกันเยอะ  :-[

ขออนุญาติแก้ไขน่ะครับ จะได้หาง่ายๆ...

commod

รหัสสีของผังไฟ
B = ดำ                    Ch = น้ำตาลแก่               w/B = ขาว/ดำ                 B/Y = ดำ/เหลือง                 
R = แดง                  Dg = เขียวแก่                  Y/L = เหลือง/น้ำเงิน         B/W = ดำ/ขาว             
O = ส้ม                   Sb,Lb = ฟ้า                    Y/R = เหลือง/แดง            B/R = ดำ/แดง
L = น้ำเงิน                Lg = เขียวอ่อน                G/R = เขียว/แดง              B/L = ดำ/น้ำเงิน
P = ชมพู                 Br = น้ำตาล                     B/Br = ดำ/น้ำตาล            G/Y = เขียว/เหลือง
Y = เหลือง               Gr,Gy = เทา                   L/B = น้ำเงิน/ดำ               Br/W = น้ำตาล/ขาว
G = เขียว                 E = สายดิน                     L/W = น้ำเงิน/ขาว            L/R = น้ำเงิน/แดง
W = ขาว                  W/R = ขาว/แดง             L/Y = น้ำเงิน/เหลือง          Y/B = เหลือง/ดำ 
                                                                                                          Y/W = เหลือง/ขาว
                                                                                                          W/G = ขาว/เขียว

skylineztune

ขอบคุณครับสำหรับความรู้ดีๆ........ติดหมุดให้เลย

non

ไม่มีของ KR มั่งหรือครับ  ;D

CRG

commod

KR มีครับ
เดี๋ยวลงไว้ให้

commod

โทษทีลืมกลับด้านรูป

hugo

;) สุดยอดข้อมูลครับ นับถือ นับถือ

yawada

ความรู้แบบเต็มๆครับ ขอบคุณมากๆนะครับ
เกิดเป็นคนยากจนก็ช่างมัน
ข้อสำคัญอย่าได้เจ็บ อย่าได้ไข้
มีเหล้ากิน มีคนเอาใจ
เทลงไปยกขึ้นทันที
เอ้า กรึ๊บ กะ ระ รึ้บ กรึ๊บๆ

isuzu_mee

อยากได้ของ nova ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ :-* :-* :-*

commod

nova มีครับ
รอสักครู่

commod

uriye

มี  nsr proarm ไหมครับ(แบบละเอียด)  ดูจากผังข้างบน+กับสายไฟจริง  ที่ผังขาดไป 1 จุด ๆ ที่ต่อจากสวิทย์ครับ

commod

โปรอาร์ม ใหม่เกินพี่  ไม่มีครับ

ส่วนเรื่องสายไฟขาดๆเกินๆต้องสังเกตุกันเอาเองครับ
ขนาด tzr ที่จริงไฟหน้า2ดวง  ในผังไฟมันมีดวงเดียวซะงั้นน่ะ :-\

b2oml

มีของ DASH กับ LS มั้ยครับ ขอบพระคุณครับ

desel

b2oml

commod

ขอโทดจริงๆครับ
แดช แอล tzm ไม่มีจริงๆ

MaxSiamSpeed Cosmo 105R

มีผังไฟ Kawasaki Cosmo105R มีไหมครับขอบ้างครับ
ขอบคุณครับ  อิอิ

flic43

ความรู้ทั้งนั้น
ขอ save นะครับ
ขอบคุณครับ
ที่ยังไม่เลิกขี่มอไซค์
ก็เพราะว่ามันมีความสุขที่ได้ขี่ไงล่ะ

ขายอะไหล่เก่าเก็บหนีน้ำ 26 รายการ ราคาเริ่มที่ 50 บาท / Kawa + Honda
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=49782.0