Main Menu

วิธีย่อรูปแบบง่ายๆ

เริ่มโดย Freedom First, กุมภาพันธ์ 12, 2011, 05:17:14 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Freedom First

คลิกขวารูปที่ต้องการ - Open With - Paint  ลองรูปนี้ก็แล้วกันนะครับใหญ่ดีแท้ :-[

ไฟล์ยิ่งใหญ่ก็ยิ่งโหลดนาน หรืออาจจะเออเร่อไปเลยก็ได้
เลือกคำสั่ง Image  Stretch/Skew ตามภาพ ???

ปรับสองช่องบนตาม% จะให้มันเหลือกี่%ก็แล้วแต่ :(

เสร็จแล้วกด File Save as.. เพื่อเลือกโฟลเดอร์ที่ต้องการ ใส่ชื่อให้เรียบร้อย ถ้าไม่เปลี่ยนชื่อใหม่มันจะเซฟทับของเดิมนะ

นี่คือรูปที่ย่อเสร็จแล้ว เล็กกว่าเดิมเยอะซึ่งเพียงพอที่จะเอามาลงในบอร์ด ใหญ่เกินไปมันก็หนักบอร์ด
โปรแกรม Paint.มีติดอยู่ทุกเครื่องอยู่แล้วไม่ต้องหามาลงเพื่ม 8)  อยากให้ทุกๆท่านช่วยกันย่อขนาดรูปจะได้ไม่หนักบอร์ดมากเกินไป ไม่งั้นเดี๋ยวเข้าไม่ได้อีก

คลิกที่ตัวรูปจะเห็นรูปใหญ่นะครับ

ปุ๊_ทาลิ

เยี่ยมชมผลงานได้ที่ https://www.facebook.com/AuanPhraSamut

bas7026

084-102-6501.  บาสครับ

Gok

+1ให้แล้วนะครับ สำหรับความรู้ดีดี

หนุ่ย ณ.โซนรั่ว

+1 แต่ขอถามต่อ มันย่อได้ที่ละกี่รูปครับ

DarkNight

น้องใหม่แต่ใจรัก2tคับ  ^__^

Atturob

สองzx korat

ลองเถอะครับ จะได้ไม่เป็นภาระของลูกหลาน!!!
ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
"รูปหาย กระทู้หาย อย่าตกใจ คุณทำผิดกฏ แก้ไขแร้วลงใหม่นะครับ"