Main Menu

LS 125...ใครมีก้อ ลงกันมาเยอะๆ นะครับ...(ซ้ำไม่เป็นใรครับ)

เริ่มโดย smash756, สิงหาคม 01, 2010, 08:52:56 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

กี้ อริสมันส์

น่าสนใจมากเลย 3 Mทั้งคันถามคนนึงในบอยซ่ามาเขาบอกไม่เกิน 1200 บาท

smash756

เริ่มหล่อ แล้วนะครับท่าน...rockysonic

น่าสนใจมากเลย 3 Mทั้งคันถามคนนึงในบอยซ่ามาเขาบอกไม่เกิน 1200 บาท....ของผมตัดมา 1400 ครับ 3เอ็ม
ติดต่อผมได้ทาง... facebook
http://www.facebook.com/profile.php?id=100003760232964#!/
ลิ้งค์เช็คสถานะ EMS ครับ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/
LS 125...ใครมีก้อ ลงกันมาเยอะๆ นะครับ...(ซ้ำไม่เป็นใรครับ) http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=20224.0

ก็เหลือโหลดหน้าแล้วละครับรถผมเพราะโครงไม่อยากพ่นละเสียดายสีมันยังดีๆอยู่เลย เดี๋ยวเอาสีทาตรงที่เป็นสนิมนิดนึงก็น่าจะโอเคละครับ

ขอรบกวนเป็นอย่างสุดท้ายครับทุกท่านแล้วถ้าผมไส่แผงคอแดชแล้วจะสามารถล้อคคอรถได้รึป่างครับ

v_es

อ้างจาก: rockysonic เมื่อ สิงหาคม 29, 2011, 04:30:22 หลังเที่ยง
ขอรบกวนเป็นอย่างสุดท้ายครับทุกท่านแล้วถ้าผมไส่แผงคอแดชแล้วจะสามารถล้อคคอรถได้รึป่างครับ
ได้คับแต่ต้องแต่งตรงที่ล็อคคอนิดหน่อยคับ..ใส่อยู่
วีระพัฒน์ ฟักสุบรรณ์
ธนาคารกรุงเทพ 1234 381 968
086 661 8856
084 725 8138

noppadoll

อ้างจาก: rockysonic เมื่อ สิงหาคม 29, 2011, 04:30:22 หลังเที่ยง
ของผมตัดออกเลย ครับ เพราะมันติดเยอะ เดี๋ยวคงต้อง เอาไปให้ ช่างเชื่อม ใหม่อีกที เพราะว่าแผงคอแดช ตรงที่ยึดกุญแจมันชิด คอ รถกว่า แอลอยู่พอควรครับ

NC ls125

อ้างจาก: viruzza เมื่อ สิงหาคม 10, 2011, 09:35:35 หลังเที่ยง
อ้างจาก: NC ls125 เมื่อ สิงหาคม 09, 2011, 12:06:05 หลังเที่ยง
ขอถามหน่อยครับ พอดีข้อมูลมันหายไปลืมไปและว่าทำไง เรื่องแผงคอแดชอะครับที่เบ้ากุญแจมันใส่กับ ls ไม่ได้ต้องทำไงและเรื่องของแผงคอล่างที่จะล็อกคอรถอะครับต้องเจียร์ตรงไหนอะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
อ่ะ ตอบที่สงสัยด้วยภาพครับ พอดีวันนี้ไปดูรถมาละ มันต้องแก้แบบนี้ล่ะถ้าจะใส่ของแดชยกยวงบนล่าง โดยใช้กุญแจและขายึดอันเดิม

เพื่อความเข้าใจมากขึ้นเอารูปไปดูเลยครับ ผมเคยถามไปและ เครดิค ท่าน virzza ครับ

โทดทีครับก็อบมารูปไม่ขึ้น

NC ls125

อ้างจาก: viruzza เมื่อ สิงหาคม 10, 2011, 09:35:35 หลังเที่ยง
อ้างจาก: NC ls125 เมื่อ สิงหาคม 09, 2011, 12:06:05 หลังเที่ยง
ขอถามหน่อยครับ พอดีข้อมูลมันหายไปลืมไปและว่าทำไง เรื่องแผงคอแดชอะครับที่เบ้ากุญแจมันใส่กับ ls ไม่ได้ต้องทำไงและเรื่องของแผงคอล่างที่จะล็อกคอรถอะครับต้องเจียร์ตรงไหนอะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
อ่ะ ตอบที่สงสัยด้วยภาพครับ พอดีวันนี้ไปดูรถมาละ มันต้องแก้แบบนี้ล่ะถ้าจะใส่ของแดชยกยวงบนล่าง โดยใช้กุญแจและขายึดอันเดิม

อ้างจาก: pui_awayg เมื่อ สิงหาคม 07, 2011, 10:24:13 หลังเที่ยง
พี่เล็กครับ โช้คหลังที่ซื้อมายาวกี่มิลอะครับพี่ พอดีผมจะสั่ง 250 มิล เท่าDash ครับ แต่ที่เค้าขายกันส่วนมาก 255 มิล กลัวท้ายโ่ด่งอะครับ  ???
วันนี้ไปเอาลงจากสแตนด์มาลองคร่อมแล้วปุ้ย มันน่าจะเป็น 250 ล่ะม๊าง คร่อมแล้วมันเตี้ยแป้กไปเรย

ขนาดตัดช็อคหน้าไปสามนิ้วแล้ว ใส่แผงคอแดชด้วย หน้ามันยังโด่งกว่าท้ายอยู่นิดๆเรย(ยังไม่ใส่ชุดสีนะ)

เดี๋ยวรอใส่ครบๆเพื่อกะระยะยุบไม่ให้กระแทกก่อน แล้วค่อยเลื่อนแกนช่วยอีกซักนิ้วนึงคงพอดี

กล่องมันพวกเอาทิ้งไปแล้ว ก้อเลยไม่รู้ขนาดที่แน่นอนง่ะ แต่มันนิ่มดีแฮะ แย่ตรงที่พี่ใส่ป๋องออโต้ลูบไม่ได้นี่ล่ะ

จะเอาป๋องพักน้ำใส่แทน งวงที่ไว้ต่อสายยางก้อดันเล็กกว่า ใส่ข้อต่อหลอดกรองไม่ได้อี๊ก สงสัยจะได้ผสมถังขี่เอาซะมั๊ง

ของที่ส่งไปเก็บงานชุดสุดท้ายได้คืนมาซะที ไม่เนียนถูกใจเท่าไหร่แต่พอได้อยู่ คาร์บูก้อล้างแล้ว

วันศุกร์น่าจะประกอบเสร็จทุกอย่าง เหลือล้างทำความสะอาดเพราะเลอะคราบน้ำมันมือช่างไปทั้งลำ แล้วก้อรอชุดสีต่อไป
เพื่อความเข้าใจมากขึ้นเอารูปไปดูเลยครับ ผมเคยถามไปและ เครดิค ท่าน virzza ครับ

smash756

ของผมเอาเหล็กส่งแล้วเอาค้อนทุบ ให้มันลู่เข้าไป หลังจากนั้นก็ลองหักไปฝั่งล็อคคอให้สุด เจียร์หลบเว้าเข้าไป เอาพอไห้ ตัวล็อคมันยื่นออกมาได้ ก็เป็นอันจบสิ้น  แค่เนี๊ยะ ดูเหมือนง่ายเลยเนอะ 5555
ติดต่อผมได้ทาง... facebook
http://www.facebook.com/profile.php?id=100003760232964#!/
ลิ้งค์เช็คสถานะ EMS ครับ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/
LS 125...ใครมีก้อ ลงกันมาเยอะๆ นะครับ...(ซ้ำไม่เป็นใรครับ) http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=20224.0

S40

มาลงชื่ออีกคนครับ
กำลังเริ่มโปรเจคใหญ่ เฮ้อๆๆๆ หมดไปหลายตังค์แล้ว

ควีนส์ปาร์ค

แนะนำนะคับ สำหรับสาวก LS ทุกท่านถ้าจะทำแผงคอแล้วรถใช้งานได้ดี ใช้แผงคอ LS ตัวบนให้โรงกลึงทำเป็นแผงคอล่างคับ เหมื่อนในรูป เป็นรถของพี่ มหากาฬ LS 125 R (ของท่าน จิ๋ว) ขออภัยพี่จิ๋วที่ยืมภาพมาลงนะคับเพื่อเป็นแนวทางให้ชาวแอลเอสได้รับทราบ

แผงคอของ แดช มิติของแฮนจะแคบกว่าของ แอล นะคับ ถ้าใส่แผงคอแดชเวลาใช้งานจริงจะตีวงเลี้ยวไกลมาก ต้องเดินหน้า ถอยหลังหลายรอบถึงจะกลับรถได้อ่ะคับ เป็นห่วงจริงๆคับ จากประสบการของตัวเอง (ผมขายรถ แอล ไปเพราะเหตุผลนี้และสีโครงที่ขูดตัวเลขยากอ่ะคับ)
k a w a s a k i

NC ls125

เป็น 2 ทางเลือกครับจะใช้ 1.แผงคอแดชทั้งชุดล่างบน 2. แอลทั้งชุดแต่แผงล่างเอาแผงบนไปเชื่อมต่อแกนเอา แผงบนก็ของเดิมปกติ ถูกไหมครับ ส่วนตัวผมคือ ผมยอมเลี้ยวหลายรอบดีกว่า ผมกลัวมันหลุดเวลาตกหลุมแรงๆ หรือกลัวช่างเชื่อมเบี้ยว ทั้งๆที่ผมก็เรียนช่างเชื่อมมา มันไม่มีหลุดแน่ และช่างคงไม่เชื่อมเบี้ยวแน่นอน แต่ตัวผมชอบคิดไปเองเลยเอาแบบที่1ดีกว่าเพื่อความสบายใจส่วนตัว -*-

ผมคือใคร...?

เดี๋ยวผมจะเอามาลงให้ดูใหม่ ตอนนี้ใส่กระจกมองข้าง และกันตกแล้ว กำลังทำให้ดูเดิมๆ ครบๆ

รอชุดสี ท่อนกลางอีกตัวนึง แต่อกไก่ ตัวล่างสุดใส่ไม่ได้ ติดพื้น ตามนั้น กำ...

สงบสติสัมปชัญญะ

ใส่แผงคอแดชต้องแปลงอะไรบ้างครับ แนะนำหน่อย ขอบคุณครับ

ปล. มันล็อคคอได้ใช่มั๊ยครับ

นายกิตติธัช ทองประไพ     โทร 08-7755-1535
LINE ID : satizasoda2
face : https://www.facebook.com/satizasoda2

viruzza

แผงคอแอลชนิดที่นำแผงคอบนอีกอันมากลึงแกนใส่ล่างแบบของคุณจิ๋วโดยที่อันบนยังมีเบ้ากุญแจนั้น

หากไม่อยากวุ่นวายหาโรงกลึงทำให้(จริงๆก้อไม่ยากนะ) ให้ไปร้านพนมอะไหล่แต่งเค้ามีชนิดสำเร็จรูปขายจ้า

ผมถ่ายรูปมาอยู่นะ วันที่ไปดูอาร์มเอเชียโปรดักน่ะแต่ดันลบไปซะแร๊วเพราะผมไม่ได้สนใจ กลัวมันไม่แข็งแรง

แต่ถ้าตามร้านรถซิ่งขาย ส่วนใหญ่เค้าจะกลึงบางเอาเบ้ากุญแจทิ้งไปซะแร๊ว เพราะรถสนามมันไม่จำเป็น  ???

viruzza

อ้างจาก: inpipat เมื่อ สิงหาคม 29, 2011, 09:45:24 หลังเที่ยง
แนะนำนะคับ สำหรับสาวก LS ทุกท่านถ้าจะทำแผงคอแล้วรถใช้งานได้ดี ใช้แผงคอ LS ตัวบนให้โรงกลึงทำเป็นแผงคอล่างคับ เหมื่อนในรูป เป็นรถของพี่ มหากาฬ LS 125 R (ของท่าน จิ๋ว) ขออภัยพี่จิ๋วที่ยืมภาพมาลงนะคับเพื่อเป็นแนวทางให้ชาวแอลเอสได้รับทราบ

แผงคอของ แดช มิติของแฮนจะแคบกว่าของ แอล นะคับ ถ้าใส่แผงคอแดชเวลาใช้งานจริงจะตีวงเลี้ยวไกลมาก ต้องเดินหน้า ถอยหลังหลายรอบถึงจะกลับรถได้อ่ะคับ เป็นห่วงจริงๆคับ จากประสบการของตัวเอง (ผมขายรถ แอล ไปเพราะเหตุผลนี้และสีโครงที่ขูดตัวเลขยากอ่ะคับ)
ความกว้างของแผงคอแดชและแอลระยะห่างระหว่างแกนช็อคหน้าสองข้างนั้นเท่ากันครับ

ตำแหน่งของแฮนด์ก้อยังห่างกันเท่าเดิม เพียงแต่มันยื่นไปข้างหน้ามากกว่าเดิมนิดนุงจร้า

หากแต่ที่วงเลี้ยวมันกว้างกว่าของเดิมเพราะเมื่อใส่ของแดชแล้วล้อมันจะยื่นไปข้างหน้ามากกว่าเดิม

ทำให้ wheelbase มันยาวขึ้นนั่นเอง มันเลยต้องเดินหน้าถอยหลังกันหลายเที่ยวหน่อย 555

เปรียบเทียบง่ายๆเหมือนรถเก๋งกะรถกระบะนั้นแล รถกระบะก็ต้องตีวงมากว่าเก๋งอยู่แล๊น ^^

สรุป...เอาแผงคอบนของแอลเดิม ไปทำเป็นแผงคอล่างดีกว่า ไม่ยุ่งยาก ทีเดียวจบ

และอีกอย่าง ผมทำกับโรงกลึง ที่ผมทำมาตลอด (ตาดวล) ผมทำตั้งแต่แก เป็นลูกน้องเฮียแปะ คลองเตย (แสนสุข)

ตอนนั้น โรงกลึง ดำคลองเตยยังไม่มีเลย และอันที่ผมใส่ติดรถอยู่ ผมทำมาได้ 2 ปีกว่าแล้ว

ขี่ออกก็หลายทริป โช๊คหน้าก็แข็ง แต่ไม่เคยมีปัณหาเลย แต่ถ้าใส่แผงคอแดช ก็ ตามนั้น อย่แคร์สื่อ อิอิ

viruzza

มีคำถามครับเผื่อใครเคยลองจ้า ฮ่าๆๆ

พอดีผมไปก้มๆเงยๆดูรถตัวเองแล้วนึกพิเรนทร์ว่า ถ้าเราใส่ช้อคหลังกลับหัวลงมันจะมีผลกับการขับขี่ยังไง

เพราะอยากจะใส่กระป๋องออโต้ลูบใส่ข้อต่อหลอดกรองไว้อย่างเดิม แต่ตอนนิมันติดหัวสายซับแทงค์อ่ะจ้า

ใครเคยลองช่วยบอกทีน๊า แต่ในทางทฤษฎีผมเดาว่ามันอาจจะทำให้แตกเร็วกว่าเดิมอายุไขสั้นลง(มั่วนะครับ)

อ้างจาก: viruzza เมื่อ สิงหาคม 30, 2011, 03:17:49 ก่อนเที่ยง
มีคำถามครับเผื่อใครเคยลองจ้า ฮ่าๆๆ

พอดีผมไปก้มๆเงยๆดูรถตัวเองแล้วนึกพิเรนทร์ว่า ถ้าเราใส่ช้อคหลังกลับหัวลงมันจะมีผลกับการขับขี่ยังไง

เพราะอยากจะใส่กระป๋องออโต้ลูบใส่ข้อต่อหลอดกรองไว้อย่างเดิม แต่ตอนนิมันติดหัวสายซับแทงค์อ่ะจ้า

ใครเคยลองช่วยบอกทีน๊า แต่ในทางทฤษฎีผมเดาว่ามันอาจจะทำให้แตกเร็วกว่าเดิมอายุไขสั้นลง(มั่วนะครับ)

ผมก็ไม่เคยลองนะ แต่ลองดูก็ได้นี่นา ขี่ด้วยความเร็วสูง เวลาเลี้ยวและเข้าโค้ง เป็นยังไง ลองเลย

ถ้าปรกติ ก็ไม่น่ามีปัณหาอะไร ลองดูเลย แค่ถอดมากลับหัวไม่ยาก ลองเลย ตามนั้น