Main Menu

ขอวิธีขัดพอทอย่างละเอียดครับ???

เริ่มโดย monotaro, พฤศจิกายน 07, 2008, 11:58:26 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

love2t

ระวังเกินเหมือนผมนะ......(คนอื่นทำ+รถคนอื่น) เป็นกรรมเป็นเวรกันจนทุกวันนี้

-คิดอยู่นะ  มันมีวิธีไหนที่ดีกว่ามือๆๆๆๆมั่ง  หรือมีวิธีเดียวเท่านั้น เพื่อเป็นรางวัลสำหรับคนช่างขัดเท่านั้น 

monotaro

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ตอนนี้เสร็จไป 2 รูแล้ว ไม่รู้จะเวิร์ครึเปล่า บางจุดก็ขัดไม่หมด เพราะเป็นมุม โค้งบ้าง มือเข้าไม่ถึง ทำไงดีครับ

มือเปื่อยหมดเลย เจ็บจัง T^T

----

สำหรับสูตรคุณ Nawapon666
รูกว้างจะช่วยยังไงครับ ดีกว่าเงารึเปล่า ให้ความรู้หน่อยครับ

Nawapon666

ผมก็ไม่รู้เท่าไรนะ เคยได้ยินมาว่า ใหญ่มากก็ไม่ดี สาเหตุที่กว้างไว้ก่อนเพราะ ผมขี้เกียดทำ(อยากทำแต่ขี้เกียดทำ)

เลยเอากว้างไว้ก่อน(แต่กว้า่งไม่มากเท่าไร) วันไหนว่างจะมานั่งขัดใหม่คับ

ท่านต่อไปช่วยชีเเนะด้วยคับ
แรงม้าที่เครื่อง หรือ แรงม้าลงพื้นถนน

VR_LIMITED

อ้างจาก: M0N0T4l20 เมื่อ พฤศจิกายน 08, 2008, 10:53:22 หลังเที่ยง
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ตอนนี้เสร็จไป 2 รูแล้ว ไม่รู้จะเวิร์ครึเปล่า บางจุดก็ขัดไม่หมด เพราะเป็นมุม โค้งบ้าง มือเข้าไม่ถึง ทำไงดีครับ

มือเปื่อยหมดเลย เจ็บจัง T^T

----

สำหรับสูตรคุณ Nawapon666
รูกว้างจะช่วยยังไงครับ ดีกว่าเงารึเปล่า ให้ความรู้หน่อยครับ
อ้างจาก: love2t เมื่อ พฤศจิกายน 08, 2008, 09:09:21 หลังเที่ยง

ระวังเกินเหมือนผมนะ......(คนอื่นทำ+รถคนอื่น) เป็นกรรมเป็นเวรกันจนทุกวันนี้

-คิดอยู่นะ  มันมีวิธีไหนที่ดีกว่ามือๆๆๆๆมั่ง  หรือมีวิธีเดียวเท่านั้น เพื่อเป็นรางวัลสำหรับคนช่างขัดเท่านั้น 
อ้างจาก: Nawapon666 เมื่อ พฤศจิกายน 08, 2008, 11:23:30 หลังเที่ยง

ผมก็ไม่รู้เท่าไรนะ เคยได้ยินมาว่า ใหญ่มากก็ไม่ดี สาเหตุที่กว้างไว้ก่อนเพราะ ผมขี้เกียดทำ(อยากทำแต่ขี้เกียดทำ)

เลยเอากว้างไว้ก่อน(แต่กว้า่งไม่มากเท่าไร) วันไหนว่างจะมานั่งขัดใหม่คับ

ท่านต่อไปช่วยชีเเนะด้วยคับ

1.ใอ้รูน่ะ.....ที่เข้าใปใม่ถึงก็ใม่ต้องใปฝืน........เพราะมันจะเป็นการขยายช่องพอท......ถ้าใปขยายมันมากๆ...รอบเดินเบาจะเดินใม่ใด้หรือเดินลำบากเพราะใอดีมันเข้าง่ายเกินใปรอบต่ำๆใม่มีแรง...แต่รอบมาทีหรือวาวเปิดทีล่ะพุ่งกระจายเลยรอบกวาดกว่าเดิมเห็นๆ..........ใด้อย่างเสียอย่าง.....

2.เงาบางคนบอกว่า...มันจะเกาะแล้วทำให้น้ำมันเป็นก้อนๆใม่ฝอยๆ........แต่ผมว่า...ถ้ามันสากๆมันจะเพิ่มแรงเสียดทาน...ทำให้ใอดีใหลช้าลง.....ความเห็นส่วนตัว...เงาดีกว่าครับ

3.รูกว้างดีจิง...แต่ต้นใม่ใด้นะครับ....รอบต้นๆจะใม่นิ่ง....ถ้ารับใด้รอบปลายก็หายห่วง......ขัดระวังหน่อย.....ผมทำเสื่อเสียใปตัวนึงแล้ว.....ใช้สว่านเนี่ย.....

แรงด้วยมือตัวเองภภูมิใจกว่า.........กดใด้2ร้อยกว่า...คนถามใปทำร้านใหน....ตอบใด้เต็มๆปากว่าทำเองเฟ้ย  ภูมิใจจะตาย

love2t

โอยยย  ก็มันเหนื่อยเนาะ

-ตอนนี้ จะมีเสื้อvrอีกอันละ  เดี๋ยววจะขัดๆๆๆๆมั่ง  ปัดเงาเชี้ยะๆเลย  กะขัดไปเรื่อย ซักเดือนสองเดือน

DOWN-HILL

ผมว่าหาซื้อพวกบอสที่ใช้เปิดพอร์ท+ลูกผ้ามาขัดไม่ดีกว่าเหรอครับงานเนียน+ไม่เมื่อยนะ - -

VR_LIMITED

อ้างจาก: love2t เมื่อ พฤศจิกายน 10, 2008, 09:03:57 หลังเที่ยง

-ตอนนี้ จะมีเสื้อvrอีกอันละ  เดี๋ยววจะขัดๆๆๆๆมั่ง  ปัดเงาเชี้ยะๆเลย  กะขัดไปเรื่อย ซักเดือนสองเดือน

พี่ๆ..ขอเบอร์หน่อยสิ..........จะใปดูโกดังอะใหล่ลด70เปอเซนสนใจเสื้อvrอีกซักตัวป่าว5555+..ของยามาห้ารึ่มเลย.......เขาบอกมาว่าจะใป

VR_LIMITED

อ้างจาก: DOWN-HILL เมื่อ พฤศจิกายน 10, 2008, 09:19:19 หลังเที่ยง
ผมว่าหาซื้อพวกบอสที่ใช้เปิดพอร์ท+ลูกผ้ามาขัดไม่ดีกว่าเหรอครับงานเนียน+ไม่เมื่อยนะ - -

ดีจิงๆครับ...แต่มือใหม่ใม่น่าเล่นครับใช้มือเจ๋งสุด

love2t

อ้างจาก: VR-RACING_LIMITED เมื่อ พฤศจิกายน 10, 2008, 09:40:16 หลังเที่ยง
อ้างจาก: love2t เมื่อ พฤศจิกายน 10, 2008, 09:03:57 หลังเที่ยง

พี่ๆ..ขอเบอร์หน่อยสิ..........จะใปดูโกดังอะใหล่ลด70เปอเซนสนใจเสื้อvrอีกซักตัวป่าว5555+..ของยามาห้ารึ่มเลย.......เขาบอกมาว่าจะใป

ลดแล้วเหลือกี่บาทอ่ะ  กัวลดแล้วเหลือแค่1800  ฮะฮ่า  ที่ไหน บอกราคาด้วยดิ

VR_LIMITED

แด๋วพรุ่งนี้...ผมลองโทรใปถามเขาก่อน...เพราะคนที่ใปก่อนเขาบอกว่าอะใหล่ยามาห้ากับซูเย็อมากกกกกกกกกกกก
ส่วนคาวาเหลือน้อยเต็มที่โดยเฉพาะzxหมดเกลี้ยงยันสายใมลเลย...........................

Witt-RRw

:-[ :-[ :-[ :-[ :-[ ขอโทษครับที่หัวเราะ เห็นท่าใช้มือลิงจับเสื้อแล้วมันอดขำไม่ได้ :-*
ต้องทนเจ็บมือหน่อยนะครับ "อยากแรงต้องแยงเอง" มันก็ต้องเป็นอย่างนี้ล่ะครับ
ผมก็ขัดมาแล้วครับ ใช้สว่านช่วย ใช้หัวขัดแบบต่างๆ ขัดก่อนแล้วใช้กระดาษทราย เบอร์800 แล้วก็เบอร์ 1000 วีนอล เหมือนกัน
ลายนิ้วมือหายหมดเลยล่ะท่านเอ้ย :-[ :-[
เอาน่า นะเดี๋ยวพอเสร็จแล้วจะภูมิใจ ว่าเราได้ทำมันเองกับมือ และด้วยหัวใจ ที่มีต่อรถของเราครับ

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

skylineztune

อย่าให้รู้น่ะใครมันมาเหมา อะไหล่ ZX ไปหมด... :) :) :)

Freedom First

อ้างจาก: skylineztune เมื่อ พฤศจิกายน 12, 2008, 03:12:37 หลังเที่ยง
อย่าให้รู้น่ะใครมันมาเหมา อะไหล่ ZX ไปหมด... :) :) :)

เหมาของที่ไหนอะพี่ ถ้าที่ราชบุรี ผมใด้มาแค่กระจกมองข้าง1คู่กะสายวัยรอบ ทั้งหมด133บาท

skylineztune

Runingguy

ของผม เล่นเบอร์ 300 ลงขัดก่อนเลย แล้วแยงที่หลัง  :-[  :-[

แช่และขัดในน้ำมันดีเซล เอาไอดีและไอเสียให้มันวาวก่อน แล้วค่อยมาปล่ำกับพอตทั้ง4ที่หลัง ว่าจะเล่นต้น หรือ ว่าเดินปลาย...

monotaro

เสร็จแล้วครับ เหนื่อย!!  ???

ไอเสีย

ไอดี

ได้แค่นี้ล่ะครับ

VR_LIMITED

NNN

อ้างจาก: skylineztune เมื่อ พฤศจิกายน 12, 2008, 03:12:37 หลังเที่ยง

นั่นจิ กะว่าจะเอาสีแดงมาสต๊อเก็บไว้ 1 ชุด    หลังจากที่ได้ดูที่เขาลงในเว็บ หลังจากนั้น 2 อาทิตย์ โทรไป

ทางร้านบอกว่ามีคนมาเหมาไปหมเลย   :'(    แย่จิงๆเลยสีแดงยังเอาไปอีก     :)  เพราะที่ดูๆกันเนี่ย  ไม่เห็นมี

ใครใช้สีแดงเลยอ่ะ.......

แผ่นครัช  ก้อโดนซิวไปหมดเลย......ง     T^T

krrphichit

ผมโทรไปถามมาเหมือนกัน....ทางร้านบอกคนกรุงเตปปป.... :) :) อยากได้แผ่นครัชเมือนกันครับ+สายวัดรอบด้วย

Hunterzero

ถามนิดหนึ่งครับ วีนอลหลอดละเท่าไหร่หรอครับ แล้วเวลาขัดวีนอลแล้วสีมันจะออกยังไงหรอ
ใสเป็นกระจกแบบปัดเงาหรือชุบเปล่า หรือจะออกด้านแบบสีเหล็กอะครับ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade