Main Menu

เครื่องและชุดสายไฟเทน่า 4 เกียร์ กับ 5 เกียร์

เริ่มโดย S4W, กันยายน 18, 2015, 11:20:49 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

S4W

รบกวนพี่ๆ เพื่อนช่างชาว 2T ครับ ผมสมาชิกน้องใหม่ครับ คือผมมีเทน่า 4 เกียร์ แต่อยากวางเครื่อง 5 เกียร์มีคลัทช์(ทำวิบากขี่เข้าไร่) ทำได้เลยมั้ย ช่วยไขข้อข้องใจและแนะนำด้วย
1. ผมสามารถยกเครื่อง 5 เกียร์ใส่ได้เลยมั้ย หรือต้องดัดแปลงตรงไหนอย่างไรครับ ชุดสายไฟ กล่อง แผ่นชาร์ต คอยล์ไฟ ต้องเปลี่ยนเป็นตัว 5 เกียร์ด้วยมั้ย แนะนำด้วยครับ
2. เครื่อง 5 เกียร์ที่ได้มาไม่มีทะเบียน ผมสามารถเอาอะไหล่ตัว 5 เกียร์มาวางใส่แคร้งตัว 4 เกียร์ที่มีทะเบียนได้มั้ย ทำยากมั้ย ต้องดัดแปลงมากมั้ย อะไรบ้าง แนะนำด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับ
อนุกูล อ่อนคำสี