Main Menu

อยากทำสตาสมือต้องทำยังไงครับ

เริ่มโดย Miza500, พฤษภาคม 04, 2015, 02:54:07 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Miza500

รอบกวนสอบถามนึดนึงครับ  พอดีอยากทำไว้ใช้งานจริงๆครับ ???

aoaaued

ต้องถามว่ารถรุ่นไหน เพราะการจะสตาร์ทมือได้ต้องติดตั้งมอเตอร์เพื่อฉุดเครื่องให้หมุนตอนสตาร์ท  หากรุ่นที่เขาวางโครงเครื่องเผื่อไว้ให้ติดมอเตอร์ได้ ก็พอทำ บางรุ่นเขาไม่ได้ออกแบบไว้ คงจะทำลำบากนะครับ

Miza500

nsr ตัวตากลมคู่ครับ  เพราะเคยเห็นในยูทูปครับเลยอยากทำบ้าง

Project_D

ต้องสั่งมอเตอร์์ nsr ตรงรุ่น กับจานไฟแบบมีสตาร์ทมือมาครับแล้วหาช่างแปรงเดินสายไฟ

Miza500

saravut

ลองสอบถามพี่ตี๋ดู เคยเห็นว่าจะทำอยู่
Kaze shop

Miza500

Project_D

ผมสั่งมอเตอร์สตาร์ทตรงรุ่นกับจานไฟnsrตัวสตาร์ทมือจากอังกฤษ
มอเตอร์สตาร์ทตรงรุ่นรวมค่าส่งจากอังกฤษประมาณ8500บาท
ค่าจานไฟสำหรับสตาร์ทมือรวมค่าส่ง 5000 บาทได้ครับ
แล้วเอาไปทำที่ร้านช่างกิ๊งลาดพร้าว 114 ค่าทำ7000บาทครับ
ที่แพงเห็นเขาบอกว่าต้องผ่าเครื่องกันเลย แล้วเอาไปเจาะรู สตาร์ทมือ สายไฟต้องไล่ใหม่ เขาบอกว่าปิดร้านไล่สายไฟให้ผมสามวันเลย

Miza500

อ้างจาก: Project_D เมื่อ พฤษภาคม 08, 2015, 12:15:49 หลังเที่ยง
ผมสั่งมอเตอร์สตาร์ทตรงรุ่นกับจานไฟnsrตัวสตาร์ทมือจากอังกฤษ
มอเตอร์สตาร์ทตรงรุ่นรวมค่าส่งจากอังกฤษประมาณ8500บาท
ค่าจานไฟสำหรับสตาร์ทมือรวมค่าส่ง 5000 บาทได้ครับ
แล้วเอาไปทำที่ร้านช่างกิ๊งลาดพร้าว 114 ค่าทำ7000บาทครับ
ที่แพงเห็นเขาบอกว่าต้องผ่าเครื่องกันเลย แล้วเอาไปเจาะรู สตาร์ทมือ สายไฟต้องไล่ใหม่ เขาบอกว่าปิดร้านไล่สายไฟให้ผมสามวันเลย

ไม่ง่ายอย่างที่คิดไว้เลยครับ