Main Menu

ปรึกษาหน่อยครับ เรื่องครัชไม่จาก ?????

เริ่มโดย Kritsana989, พฤษภาคม 02, 2015, 07:15:09 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Kritsana989

ผมขับรถ Serpico เสื้อสีทอง
ได้มือ 2 มา เมื่อ 3 วันที่แล้ว

ปัญหาคือ ?????
รถมีอาการกำครัชสุดแล้ว แต่เหมือนกำไม่สุด
เวลากำแล้วเบิ้ลเครื่อง รถไปเองได้
เป็นแบบนี้แก้ยังไงดีครับ ปรับระยะครัชแล้วแต่ไม่หาย
เปลี่ยนสปิงครัชเป็น kr ของเดิมแล้ว ฝาครอบครัชเดิมแล้วก็ไม่หาย
ไห้ช่างดูแล้ว ช่างก็แก้ไม่ได้ครับ

ควรเปลี่ยนอะไรต่อไปดีครับ
ให้ช่างดูแผ่นครัชแล้ว ช่างบอกใช้ได้อยู่
เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ก็ยังไม่หาย

ช่วยหน่อยนะครับ ปวดหัวตึบบบบบ !!!

SIRI

:(
สายมันยืดหรือป่าวครับ ควรเปลี่ยนของแท้
และก็ดูอีกอันคือ ขากดคลัทช์ว่าสึกหรอมากแค่ใหน ควรเปลี่ยนหรือยัง

ขออนุญาตคุณติ...เจ้าของภาพครับ

Kritsana989

ปรับสายตึงแล้วครับ
ตัวดึงครัช พึ่งเปลี่ยน
หรืออาจเป็นเพราะผม ไม่ได้ใส่แหวน ใหญ่ๆ ตรงแผ่นครัชครับ
ผมใส่แผ่นเต็มทั้ง 6 แผ่นเลย แผ่นบางไม่ได้ใส่
ถ้าแก้จะหายไหม

เนี่ยครับ ผมไม่ได้ใส่แหวนตัวแรกใหญ่ๆ
กับแผ่นครัชบาง ถ้าเปลี่ยนจะหายไหม ?????

(ขออนุญาต เจ้าของรูปนะครับ)

DEDOR

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

Kritsana989

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ พฤษภาคม 03, 2015, 06:49:40 ก่อนเที่ยง
ฟันปลาเยอะมั้ยครับ

ฟันปลาตรงไหนหรอครับ
ผมไม่ค่อยรู้เรื่องรถอ้ะครับ

Kritsana989

ฟันปลาตรงไหนหรอครับ
ผมไม่ค่อยรู้อ้ะครับ

แต่รถหาเกียว่างยากด้วย

Nawapon666

ผมก็เคยทำ ZX ใส่คลัตช์ 6 แผ่น

สรุป เวลากำคลัตช์ รถยังมีอาการเลียคลัตช์

ผมละส่งสัยว่าเป็นที่ แผ่นคลัตช์ ไม่ใช้ของแท้ หรือ ปาว

แต่ตอนนี้ รถขายไปแล้ว

แรงม้าที่เครื่อง หรือ แรงม้าลงพื้นถนน

Kritsana989

ใช่ครับ
ตอนนี้เซงมาก ไม่รู้จะไปแก้จากจุดไหน
หรือควรยกชุดครัชใหม่ทั้งชุดเลย
แต่กลัวยก แล้วไม่หายจัง

geenee

เอาใจช่วยครับ ครัชหลักการไม่เยอะ ตอนบีบครัชปกติมันต้องหมุนฟรี คือครัชมันไม่กด ปล่อยครัชครัชกดติดกับแกนหมุนของเครื่องยนต์ ถ้าบีบแล้วไม่ฟรีเข้าเกียร์ยาก ต้องดูว่าแผ่นครัชหนาไปรึเปล่าแต่มันไม่น่าจะหนาประกอบอะไรผิดรึเปล่าครับ

Kritsana989

อาจจะประกอบผิดครับ
น่าจะเป็นเพราะแผ่นครัชด้วย
ไม่แน่ใจว่ามันแท้หรือป่าว
เดียวลองรื้ออีกรอบนึงครับ

vinyu_เดิมบางนางบวช

พี่ต้องใส่แผ่นเหล็กครัชด้วยซิครับ   พี่ใส่แผ่นครัชทั้งหมดเลยมันน่าจะเกิดจากตรงนี้นะ   ใส่แผ่นเหล็กแล้วก้ตั้งครัชใหม่
อนุรักษ์กันไว้นะครับ  รถแรงๆสวยๆเมื่อวันวาน

๑๒๓๔

ถ่ายรูปชามคลัชมาให้ดูหน่อยครับ

phu4123

ทำให้เดิมซิครับ  ไปแปลงทำไม  ประกอบให้ถูกก็จบ