Main Menu

ยางnsrตากลม

เริ่มโดย Arm PS, เมษายน 21, 2015, 08:11:16 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Arm PS

รถnsr ตากลมใส่ยางtubeless ได้ไหมครับ และใส่ยางยี่ห้ออะไรดี ขอบคุนครับ :o

G7

-แม็กเดิมติดรถรุ่นนี้ เห็นทีจะต้องใช้ยางในด้วยครับ ^_^?
-ก็ยี่ห้อชั้นนำที่พบเห็นได้จากสื่อโฆษณาตามนิตยสารรถจยย.ในไทย หรือตามป้ายประชาสัมพันธ์ของผู้สนับสนุนการจัดการแข่งขัน
มอเตอร์สปอร์ตในไทยและนอกอีกเช่นกัน แบบหาซื้อได้ง่าย อาทิ บิดกระโจน ดันหลุด มิดจะลื่น ไออาจซี้  เป็นต้น

ลวดลาย โครงสร้างและสูตรเนื้อยางแต่ละแบบและยี่ห้อ ค่าการตลาด ก็มีส่วนสำคัญทำให้ราคาจำหน่ายมีความแตกต่างกันได้ครับ
ยิ่งล้อยางขอบ 18 ที่หาซื้อได้ง่ายในไทย มีแบบลายดอกยางให้เลือกซื้อน้อยมาก

TUMNS15RR

ไม่ต้องใส่ยางในได้ครับผมทำมาแล้ว เอาจุกลมที่ใส่ กับบางแบบทูปเลสมา ติดกาว ผมใส มา2ปี ไม่เคยรั่ว
ยางหน้าใส่ 90/80-17 หลัง 110/80-18 ยี่ห้อ เอกเซล่า คู่ละ 2000 นิดๆ
ตอนใส่ยางให้ร้านรถยนต์ทำให้ครับ เขาจะเอายางดิบสีดำๆ ทารอบวงล้อ กันลมออก

NSR 2513

ตามนั้นเลยครับ NSR ตาเหลี่ยม ล้อหน้า LS ล้อหลัง NSR ตากลม ยาง EXCELLA TUBELESS ครับ

G7

โอ .. ทู้ปเลส ดีงามแท้

ว่าแต่ล้อยาง Excella ลายนี้ปัจจุบันใช้ดีไหมครับ ผมเคยใช้เมื่อปี 42-43 หาความมั่นใจในความปลอดภัยจากยางตัวนี้ไม่ได้เลย ^_^'
แต่คิดว่าปัจจุบันน่าจะพัฒนาสูตรเนื้อยางได้ดีขึ้น (เหมือนเวลานั้นจะเป็นรุ่นยางของค่ายผู้ผลิตสยามไทร์ .. มั้ง)

TUMNS15RR

อ้างจาก: G7 เมื่อ เมษายน 28, 2015, 03:21:36 ก่อนเที่ยง

โอ .. ทู้ปเลส ดีงามแท้

ว่าแต่ล้อยาง Excella ลายนี้ปัจจุบันใช้ดีไหมครับ ผมเคยใช้เมื่อปี 42-43 หาความมั่นใจในความปลอดภัยจากยางตัวนี้ไม่ได้เลย ^_^'
แต่คิดว่าปัจจุบันน่าจะพัฒนาสูตรเนื้อยางได้ดีขึ้น (เหมือนเวลานั้นจะเป็นรุ่นยางของค่ายผู้ผลิตสยามไทร์ .. มั้ง)

พอได้ครับ ช่วงแรกเกาะดี โหนได้ หลังๆ ก็ตามยี่ห้อครับ แต่ก็ดีระดับนึง เพราะ 18 ลายสวยๆ มีให้เลือกน้อยมาก
เคยอัด 180+ ถือว่ายังทรงตัวดีอยู่

aoaaued

ตั้ม  คล่อมเอ็นโปรแล้วเท่ห์จัง   สตึกมียางขอบ 18 ลายพอไปวัดได้เยอะมั๊ย อยากได้ซักเส้นครับ

TUMNS15RR

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ เมษายน 28, 2015, 01:26:43 หลังเที่ยง
ตั้ม  คล่อมเอ็นโปรแล้วเท่ห์จัง   สตึกมียางขอบ 18 ลายพอไปวัดได้เยอะมั๊ย อยากได้ซักเส้นครับ

ไม่มีลายสวยเลยลุง ผมค้องเข้าไปอ.เมือง ลายเหมือนยางหลังผมครับ 110/80-18 เล้นละ 1100.-