Main Menu

nsr กับ tzm

เริ่มโดย chayocha.noi, เมษายน 20, 2015, 11:56:52 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

chayocha.noi

TZM กับ NSR มีข้อดีข้อเสียต่างกันอย่างไรบ้างครับ โดยเฉพาะเรื่องเครื่องยนต์ กับการเข้าโค้ง

saravut

เรื่องเข้าโค้ง nsr ได้เปรียบแน่นอน
จุดศูนย์ถ่วงต่ำกว่า การถ่ายน้ำหนักดีกว่า

lordomo

ต้องถามก่อนครับ ว่า NSR ตัวไหน
NSR ตาเหลี่ยม
NSR ตากลม
NSR proarm
NSR ตาเหยียว

แต่อะไหล่ NSR จะหาค่อนข้างง่ายกว่า TZM ครับ
รถอะไรหว่า?

aoaaued

NSR อะไหล่ถูกกว่าและหาง่ายกว่าเยอะ เซฟน้ำมันกว่าด้วยวครับ

Nsr ตัวไฟกลม กับproarm ครับ
ราคาปัจจุบันประมาณเท่าไรครับ 2 ตัวนี้

maxybobby

พอ ๆ กัน ทั้งคู่ครับ

ผมมีทั้ง 2 คัน  N pro + TZM

N pro จะขับง่ายกว่า เบากว่า
TZM จะขับมันกว่า เล่นรอบสนุก ออกแนวโหด ๆ

ชื่อเล่น  แมค ขับ tzm มหาสารคาม
เลขบัญชี 476 0 15451 5 ธ.กรุงไทย สาขา5 แยกมหาสารคาม จักรพันธุ์ นวลศรี ..ออมทรัพย์
โทร 080 7506588

lordomo

อ้างจาก: chayocha.noi เมื่อ เมษายน 21, 2015, 11:27:34 ก่อนเที่ยง
Nsr ตัวไฟกลม กับproarm ครับ
ราคาปัจจุบันประมาณเท่าไรครับ 2 ตัวนี้

ผมเคยมีใช้ทั้งสองคัน ถ้าสภาพดีจริงๆ ตากลมอยู่ที่ 2 หมื่นถ้วนๆครับ ส่วนโปรอาร์มอาจจะถึง 3หมื่น

ลองขับเทียบทั้งสองคันแล้ว ถ้าขับช้า ไม่เกิน 60 NPro ของผมได้ 30 โล/ลิตร ส่วน N ตากลมประหยัดกว่าหน่อยนึง

แต่ถ้าขับเร็วๆ สัก 100-120 N ตากลมจะกินน้ำมันกว่า N pro ครับ

รถอะไรหว่า?

zanakand

เคยขี่ TZM เสื้อสูบTZR ของเพื่อน แหม่รดึงแรงได้ใจแต่รอบปลายๆโดน nsrลูกแกรมม่าคันในรายเซนต์

aoaaued

อ้างจาก: zanakand เมื่อ เมษายน 24, 2015, 10:00:06 หลังเที่ยง
เคยขี่ TZM เสื้อสูบTZR ของเพื่อน แหม่รดึงแรงได้ใจแต่รอบปลายๆโดน nsrลูกแกรมม่าคันในรายเซนต์

nsr ใส่ลูกแกรมม่า มีข้อดียังไงบ้าง ช่วยเล่าหน่อยเผื่อจะได้เอาอย่างบ้างครับ

อ้างจาก: maxybobby เมื่อ เมษายน 21, 2015, 12:47:05 หลังเที่ยง

TZM จะขับมันกว่า เล่นรอบสนุก ออกแนวโหด ๆ
แล้วเรื่องความทนของเครื่องละครับ

zanakand

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ เมษายน 25, 2015, 10:07:37 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: zanakand เมื่อ เมษายน 24, 2015, 10:00:06 หลังเที่ยง

nsr ใส่ลูกแกรมม่า มีข้อดียังไงบ้าง ช่วยเล่าหน่อยเผื่อจะได้เอาอย่างบ้างครับ
ก็แรงดีครับ แต่ต้อง ทำเบ้าฝาสูบใหม่ และเปิดพอร์ต ตัดตีนเสื้อทิ้ง เจียร์วาลว์ครับ  ก็แรงดีครับ เคยลองกับKr ล้อเล็กเสื้อทองท่อสูตร  ก่อนทำโดนKRทิ้งตั้งแต่ออกตัวเยอะจนรอบปลายก็ยังแซงไม่ได้555+
หลังทำ ตีคู่กันครับตั้งแต่ออกตัวยันรอบปลายหนีกันไม่ออก แข่งกันประมาณ3กิโล รถผมสภาพตามในลายเซน ยาง110/70 หลัง 160/60

pongpang

อ้างจาก: chayocha.noi เมื่อ เมษายน 25, 2015, 01:54:52 หลังเที่ยง
อ้างจาก: maxybobby เมื่อ เมษายน 21, 2015, 12:47:05 หลังเที่ยง

แล้วเรื่องความทนของเครื่องละครับ
ความทนทานอยู่ที่การบำรุงรักษาครับ ขี่อย่างเดียวก็รอวันพัง

maxybobby

เสื้อสูบ tzm ถือว่า ดีสุด ๆ จริง ๆ ครับ

เคยวิ่งหม้อน้ำแห้ง ลูกยังไม่ติดเลย

ขอแค่ 2ที ไม่ขาด

ชื่อเล่น  แมค ขับ tzm มหาสารคาม
เลขบัญชี 476 0 15451 5 ธ.กรุงไทย สาขา5 แยกมหาสารคาม จักรพันธุ์ นวลศรี ..ออมทรัพย์
โทร 080 7506588

GENIUS

ผมมีทีแซดเอ็มอยู่ ไม่เคยขี่เอ็น

คิดว่าการขี่แบบพลิคไปพลิคมาก็ทำได้คล่องดีนะ

ขนาดล้อมันใหญ่ดีอยู่

pspsumpun

tzm วาล์วคอยจะขาดครับ บูสต์วาล์วก็คอยจะหลวมตอนนี้ผมก็ใส่เสื้อtzm อยู่ครับแต่วิ่งกระจายครับสุดยอด (ต้องสายมอเตอร์วาล์วสีน้ำเงินนะ)

สัมพันธ์ เสิบกลิ่น
ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์
330-0-46888-5
จ.อุทัยธานี โทร 089-2711055 (เจี๊ยบ)

bigwas

ผมจำได้ ว่า nsr ตาดลมคันนั้น  คลัตแห้งด้วย
Tzm ข้อเสีย วาล์วชอบขาดคับ ซีลปั้มน้ำ เจอทั้งตะกูล vr tzr tzm ชอบรั่ว น้ำหนักรถข้อนช้างหนัก ไม่เมือน Tzr
การออกตัว.Tzm แน่นอน
Yamaha Tzr -R

hellobkk

ประกับเร่ง tzmดีเป็นลูกปืนรอบชักน้อย
ผมเลยโมมาใส่ nsr เบามือขึ้นเยอะ

Ping-22

ขนาดเดิมๆ ขนาดเท่าไหร่ครับ

และถ้าเปลี่ยนท่อ 1 ใบ ควรขนาดไหนดีครับ

รบกวนทุกท่าน ขอบคุณครับ

Ping-22

ขอโทษนะครับ พอดีจะตั้งกระทู้ใหม่

ใช้มือถือเลยงงๆครับ

ขออภัย ท่านเจ้าของกระทู้ครับ

Bell Cat

ผมว่านะ ดีทั้งคู่
ดีคนละจุด ด้อยคนละจุด
อยู่ที่จะเอาจุดไหนเป็นสำคัญ

ถ้าโดยรวม รถยุคนั้นทั้งสี่รุ่น ดีหมดทุกคันเลย ถูกหวยผมจะสอยให้หมดทุกคันเลยครับ

รวมทั้ง kr rgv ด้วยครับ  ???