Main Menu

อยากให้ nsrตากลม ไฟสว่างต้องทำอะไรบ้างครั

เริ่มโดย nai008, เมษายน 14, 2015, 11:38:08 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nai008

DEDOR

เปลี่ยนแบต เป่าโคม เปลี่ยนหลอดดูก่อนครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

SIRI

น่าลองครับ LED ตากลมนี่ เคยใช้อยู่ครับไฟไม่สว่างเอาเลย...แต่ถ้าใส่LED 2หลอดนี่ :-*

SIRI

เห็นแถวๆห้องนี้แหละครับ...500 ถูกกว่าแถวบ้านผมนะ...น่าลองสักหลอด

pongpang

ปกติไฟติดรถก็สว่างมากแล้วครับ แบตลูกใหม่รึเปล่าแผ่นชาร์ตปกติใหม หรือลองดูตามที่สมาชิกมาตอบด้านบนก็ได้ครับ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

หากลองทำ  ตาม ที่ คุณ DEDOR ว่า มาแล้ว ยังไม่หาย

ลอง เปลี่ยน สวิทช์แฮนด์  เปิดปิด ไฟ  ดู ครับ อาการนี้ ผมเคยเจอ  ใน แดช  เปลี่ยน สวิทช์แฮนด์ แล้ว หายเลย 

สันนิษฐาน ได้ว่า สายไฟ ควบคุมการเปิดปิด มันอาจจะขาดใน จนเหลือ เนื้อทองแดง นิดเดียว   

หาก ทำแล้ว ไม่หาย  ...ก็ ต้องไป ไล่ ระบบไฟมาใหม่ กันล่ะ  เริ่มจาก แผ่นชาร์จ มัดข้าวต้ม  และ ชุดสายไฟ

.

" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

lordomo

N ตากลมเนี่ย  ผมเคยมีคันนึง ลายตรงโคมไฟหน้า ด้านซ้ายกับด้านขวา มันไม่เหมือนกัน แถมรูที่ใส่หลอดไฟ ข้างนึง เอาติ่งตรงแป้นหลอดไว้ข้างล่าง ส่วนอีกข้างเอาติ่งตรงแป้นหลอดไว้ด้านบน ของท่านอื่นเป็นเหมือนกันมั้ยครับ
รถอะไรหว่า?

aoaaued

จากที่เคยใช้เจ้าตากลมอยู่ หากโคมไฟดีๆ(ปรอดฉาบใส  รูปทรงไม่บิดเบี้ยว) ความสว่างก็ถือว่าพอใช้ ถนนมืดๆ ใช้ความเร็ว120ได้สบายๆครับ

Tong_2T_150

แผ่นชาร์จ อาจจะไม่ค่อยดี มีผลกับแบตฯ
แบตฯ อาจจะไกล้เสื่อมเพราะแผ่นชาร์จไม่ดี และไฟหน้าก็จ่ายตรงจากแบตฯ
โคมไฟ อาจจะหมอง
หลอดไฟ ไม่ตรงรุ่น
สวิตช์เปิด-ปิด ก็เกี่ยวครับ เพราะอาจจะมีขี้เกลือเกาะเป็นตัวต้านทานการไหล  จะรื้อมาล้างๆ ขัดๆ คงช่วยได้ (มันแพง เบิกไม่ไหว อิๆ)
...เป็นผมจะเปลี่ยนใหม่ ของแท้ตรงรุ่นให้หมด ไม่สว่างอีกให้มันรู้ไป

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด