Main Menu

victor ผมรอบปลายสะดุดแก้ไม่หาย!!!

เริ่มโดย jimmy-cj, มีนาคม 28, 2015, 09:27:34 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

jimmy-cj

ผมพึ่งเปลี่ยนท่อ PDK. ใหม่+คาร์บูเคเหลี่ยมของก็อป นมหนู 140-45 เข็ม2 วิ่ง0-100 ไม่มีปัญหา รอบกลางเกียร์3-4ช่วงรอบปลาย สะดุดแบบไม่ไปเลย ดื้อๆ ต้องผ่อนรอบถึงจะมาปกติแล้วค่อยบิดออกตัวได้

ปัญหาคือ 1 สะดุดรอบสุง 2 เร่งไม่ออกช่วงรอบปลายตั้งแต่ 100 km.++วิ่งไม่ออก :o :o ::)

รบกวนรุ่นพี่ช่วยวิเคราะห์ให้ทีครับ พาไปร้านเขาก็ไม่ค่อยจะซ่อมให้ เฮ้อออ...ผมอยู่ภูเก็ตครับหรือคัยมีร้านแถวไหนที่ภูเก็ตแนะนำบอกผมที

saravut

นมหนูของเดิมๆเบอร์อะไรครับ ผมว่ารอบสูงเหมือนน้ำมันไม่พอ

geenee

เปิดดูหัวเทียนถ้าดำก็น้ำมันหนา ถ้าหัวเทียนขาวก็อาจจะน้ำมันลงไม่ทัน เดาว่าหนาครับ เพราะผมโดนมาเหมือนกัน ใช้คาร์บูเอ็นโปรเบอร์152 พอซ่อมรีดสนิท น้ำมันหนาเฉย ตอนนี้ใช้เบอร์ 135 หายกระตุกรอบปลายเลย

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อ้างจาก: geenee เมื่อ มีนาคม 29, 2015, 12:17:49 ก่อนเที่ยง
เปิดดูหัวเทียนถ้าดำก็น้ำมันหนา ถ้าหัวเทียนขาวก็อาจจะน้ำมันลงไม่ทัน เดาว่าหนาครับ เพราะผมโดนมาเหมือนกัน ใช้คาร์บูเอ็นโปรเบอร์152 พอซ่อมรีดสนิท น้ำมันหนาเฉย ตอนนี้ใช้เบอร์ 135 หายกระตุกรอบปลายเลย

อืม   ต้องไล่เมนท์  ให้เล็กกว่า แดช  อีกเหรอ  นี่ 

ขอบคุณกะความรู้ใหม่ครับ

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

jimmy-cj

ขอบคุณทุกคอมเม้นนะครับ....ผมจะลองขยับเบอร์นมหนูน้ำมันขึ้นดูนะคับแล้วก็เช็คหัวเทียนตามที่พี่บอก ขอบคุณครับ :o

geenee

หรีดผมแกะมาดูโครตเน่าครับรูรั่วเต็มไม่เรียบปิดไม่สนิท ใช้คาร์บูเอ็นโปรนมหนูหลักเบอร์สูงสุดน้ำมันบางจนสูบติดบ่อยๆ ไม่รู้ปัญหาอยู่ที่หรีดวาวล์ พอแก้ปัญหาหรีดวาวล์ วิ่งสะอึกสัก7000รอบ เดาว่าน้ำมันบางตอนแรก เปิดดูสีหัวเทียนกลับแฉะมากเลย ไม่เชื่อหัวเทียนเพิ่มนมหนูตัวเล็กอีกมั่วไปใหญ่ สะอึกกว่าเดิม เลยว่าคงไม่ใช่น้ำมันบางละ เดิมทำไงมันก็บาง หัวเทียนสีขาวตลอด เจอปัญหาเลยว่าบางไว้ก่อน แต่คราวนี้แก้วาวล์ให้ทำงานปกติแล้ว มันดูดน้ำมันดีขึ้นมากๆ เลยไล่นมหนูหลัก ซื้อมาหมดเท่าที่หาได้ 142 140 138 135 130 122 120 ไล่ให้หมด จบที่135ครับ สู้ๆครับเชื่อหัวเทียนไว้ หัวเทียนเชื่อได้ครับ

jimmy-cj

เยี่ยมเลยครับ ขอบคุณสำหรับข้อคิดเห็นดีดีผมจะลองปรับปรุงดู ได้ผลยังไงจะ อัพเดทให้อีทีนะครับ ขอบพระคุณมากๆ

jimmy-cj

อ้างจาก: geenee เมื่อ มีนาคม 29, 2015, 01:29:51 หลังเที่ยง
หรีดผมแกะมาดูโครตเน่าครับรูรั่วเต็มไม่เรียบปิดไม่สนิท ใช้คาร์บูเอ็นโปรนมหนูหลักเบอร์สูงสุดน้ำมันบางจนสูบติดบ่อยๆ ไม่รู้ปัญหาอยู่ที่หรีดวาวล์ พอแก้ปัญหาหรีดวาวล์ วิ่งสะอึกสัก7000รอบ เดาว่าน้ำมันบางตอนแรก เปิดดูสีหัวเทียนกลับแฉะมากเลย ไม่เชื่อหัวเทียนเพิ่มนมหนูตัวเล็กอีกมั่วไปใหญ่ สะอึกกว่าเดิม เลยว่าคงไม่ใช่น้ำมันบางละ เดิมทำไงมันก็บาง หัวเทียนสีขาวตลอด เจอปัญหาเลยว่าบางไว้ก่อน แต่คราวนี้แก้วาวล์ให้ทำงานปกติแล้ว มันดูดน้ำมันดีขึ้นมากๆ เลยไล่นมหนูหลัก ซื้อมาหมดเท่าที่หาได้ 142 140 138 135 130 122 120 ไล่ให้หมด จบที่135ครับ สู้ๆครับเชื่อหัวเทียนไว้ หัวเทียนเชื่อได้ครับ
ขอบคุณมากๆครับ