Main Menu

แม็ก ZX ใส่ Ser SS

เริ่มโดย Aratorn, มีนาคม 26, 2015, 01:27:46 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Aratorn

ต้องดัดแปลงอะไรบ้าง รู้สึกว่ามันยัดไม่เข้า ครับ  :-*

saravut

ผมใส่อยู่ก็สามารถใส่ได้เลยนะแต่ผมใช้บูชเดิมของser

Aratorn

ของผมตอนนี้ใส่แม็ก 18" ของ KR อยู่ครับ พอเปลี่ยนเอาล้อ ZX มาใส่ มันยัดไม่ได้ครับ จานกับคาลิปเปอร์มันไม่ตรง เอ...รีว่าต้องปาดบูชออกน้อ  :-*

saravut

ใช้ขายึดบั้มของอะไร
ของเค น่าจะใส่ได้จะ

Aratorn

ขายึดปั๊มของเค ครับ

ผมวัดดูล้อ ZX กว้าง16Cm. กว้างกว่าล้อเดิมอยู่ประมาณ 1 Cm.
ล้อเดิมกว้าง 15 Cm.

saravut

อ้างจาก: Aratorn เมื่อ มีนาคม 29, 2015, 11:44:38 หลังเที่ยง
ขายึดปั๊มของเค ครับ

ผมวัดดูล้อ ZX กว้าง16Cm. กว้างกว่าล้อเดิมอยู่ประมาณ 1 Cm.
ล้อเดิมกว้าง 15 Cm.
งั้นก็ต้องทำบูชใหม่แล้วละ ด้านดิส พร้อมขาปั้มเบรก