Main Menu

อยากทำรถแต่โดนหลอกบ่อยมาก rxs115

เริ่มโดย soap.e.euds, มีนาคม 17, 2015, 01:07:06 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

soap.e.euds

พีครับ แอดไลร์ผมมาได้ไหม ผมสนใจเรืองแตงรถแนวนีมากเด็กใหม่โดนหลอกมาเยอะ ID Line : Soap666
ผมขับ rx-s115 อยากทำมาก ขอคำแนะนำบ้าง เรืองว่าพีมาอะไรไปบ้าง ต้องดัดแแปลงไรบ้าง
เฟซก็ได้คับ Sorpon McGlyn

saravut

หาข้อมูลเยอะๆ หน่อยท่าน
ฝึกทำเอง หาของเองบ้างก็ช่วยได้

nuttakit

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

keeauto

แสดงว่าต้องการคำตอบมากเห็นไปโพสก์ในห้องซื้อขายด้วย  ตอนนี้ผมล่อช้างไปกระป๋องกำลังมึนทั้งเบียร์และตัวท่านมาก
1.ที่โดนหลอกคืออะไรบ้างอยากรู้รายละเอียด
2.สมัยอายุ13(ตอนนี้40)ผมก็ขี่รถแบบในรูปนั่นแหละแต่ยืมขี่ตอนนั้นบอกตรงรู้สึกเท่มากกับการแต่งแนวนี้ แต่สมัยนี้ขี่ไป100กิโลก็ไม่ใช่จะเจอสักคันเสมอไป  เอาอย่างงี้ถ้าอยากแต่งแนวนี้แบบสมัยนั้นคงต้องไทม์แมชชีนลูกเดียว
3.คาดว่าคุณต้องเป็นรุ่นหลังผมไม่น้อยกว่า10ปีถึงคิดเรื่องการแต่งรถแบบผิดไปจากเดิม  ถ้ารุ่นผมคิดเรื่องการแต่งรถอายุมากแบบนี้ให้เดิมๆแบบเพิ่งออกจากโรงงานที่สุดแล้วล่ะ

khuanchai376

อ้างจาก: keeauto เมื่อ มีนาคม 23, 2015, 01:43:33 ก่อนเที่ยง
   แสดงว่าต้องการคำตอบมากเห็นไปโพสก์ในห้องซื้อขายด้วย  ตอนนี้ผมล่อช้างไปกระป๋องกำลังมึนทั้งเบียร์และตัวท่านมาก
1.ที่โดนหลอกคืออะไรบ้างอยากรู้รายละเอียด
2.สมัยอายุ13(ตอนนี้40)ผมก็ขี่รถแบบในรูปนั่นแหละแต่ยืมขี่ตอนนั้นบอกตรงรู้สึกเท่มากกับการแต่งแนวนี้ แต่สมัยนี้ขี่ไป100กิโลก็ไม่ใช่จะเจอสักคันเสมอไป  เอาอย่างงี้ถ้าอยากแต่งแนวนี้แบบสมัยนั้นคงต้องไทม์แมชชีนลูกเดียว
3.คาดว่าคุณต้องเป็นรุ่นหลังผมไม่น้อยกว่า10ปีถึงคิดเรื่องการแต่งรถแบบผิดไปจากเดิม  ถ้ารุ่นผมคิดเรื่องการแต่งรถอายุมากแบบนี้ให้เดิมๆแบบเพิ่งออกจากโรงงานที่สุดแล้วล่ะ

น่าจะถูกหลอกเรื่องแนวทางการแต่ง และอะไหล่หรือของแต่งที่จะนำมาใช้ ตอนยังไม่ประกอบก็นึกภาพไม่ออก แต่พอประกอบเข้าไปแล้วมันไม่ใช่ ปัญหาแบบนี้ ต้องแก้โดยการทำเองให้มากขึ้น หาของเองให้มากขึ้น
            เมื่อก่อน ผมใช้ nova s เดิมๆ,nova rs super เดิมๆ ,dash แต่งพองามขัดพอร์ท ลงท่อ น๊อตกลึง โหลด, jr-s ขัดพอร์ท ท่อลอด ลงล้อ น๊อตสี มีความสุขมาก ถึงจะอดข้าวก็ยังยอมเลย
            แต่ตอนนี้ เวลาเปลี่ยน ความคิดเปลี่ยน เก็บ Nตากลมจากเพื่อนมาเพื่อจะทำเดิมๆที่สุด ก็มาเจอเหตุการณ์คล้ายกัน  ตอนแรกตั้งเป้าให้เสร็จก่อนเมษายนนี้ แต่แนวโน้มจากช่างยังไม่คืบหน้าจากวันแรกที่เอารถไปให้เลย ตอนนี้ให้ช่างประกอบเครื่องให้สตาร์ทติดเป็นพอ อุปกรณ์ภายนอกเริ่มหาของเองแล้วครับ