Main Menu

TZR สายพันธุ์แสบ

เริ่มโดย saab, มีนาคม 07, 2015, 04:22:41 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

saab

สวัสดีครับผมชื่อSAAB(ซ๊าบ)ครับ คราวนี้มาในมาดใหม่กับเจ้าTZRRครับ ก่อนหน้านี้ก็เคยปั้นเจ้าVICTORหน้าKไปคันนึง แล้วก็ขายไปเรียบร้อยแล้ว กะว่าจะไม่เอาแล้ว แต่ด้วยความที่ยังชอบ2tอยู่ สุดท้ายก็ต้องทำตามใจตัวเองอีกครั้งหนึ่ง กับตำนานเสียงแสบแก้วหู ผมเคยลองขี่ของเพื่อนแฟนตอนสมัย20ต้นๆแค่ครั้งเดียวแล้วคันนั้นก็แต่งเต็มในยุคนั้นด้วย รู้สึกติดใจมาก บังเอิญมีโอกาศได้พบกับตัวจริงในราคาซาก และก็เป็นซากจริงๆซะด้วย ก็เลยอยากลองที่จะปั้นมันดูอีกซักครั้งเพื่อให้เวลาได้ขี่มันแล้วกลิ่นน้ำมัน เสียงอันแสบแก้วตอนวาวล์เปิด มันทำให้นึกถึงบรรยากาศในวันเก่าๆสมันนอนขี่ ขันคอแข็ง มือกระชากเกียร์ หญิงซ้อนกลับ เหมือนจะหวนกลับมาอีกครั้ง(คือแบบว่าชอบนึกถึงวันเก่าสมัยวัยรุ่นพวก30ขึ้นไปคงรู้ดีนะ5555)ร่ายซะยาวและ ไปชมหลากหลายมุมของเจ้าTZRRคันนี้กันเลยดีกว่า จริงๆก็ยังไม่ค่อยจะสมบูรณ์ซักเท่าใหร่ จะค่อยๆเก็บไปเรื่อยๆตามตังและเวลา แต่ไม่เป็นไรเอาโพสต์ให้ดูเล่นๆกันไปก่อนนะครับเสียดายตอนเอามาวันแรกผมไม่ได้ถ่ายรูปไว้ เพราะผมมอไซคว่ำออกมาถ่ายไม่ได้รูปนี้เป็นตอนที่รื้อเสร็จแล้ว พอหายเจ็บจากรถคว่ำก็จักการทันที

ทำสีเฟรมเสร็จ ใช้ไพแลคครับ งานไม่ค่อยเนียนเท่าไหร่ ใจร้อนรีบประกอบไปหน่อย

เริ่มประกอบแล้ว
ประกอบเสร็จเอาไปลอง เกือบพังลืมเติมน้ำมันเกียร์ ดีที่ยังมีของเก่าเหลืออยู่นิดนึง

ขี่ได้แล้ว พักก่อน
วันหยุดต่อมาเริ่มมีหน้ามีตาแล้ว
ยัดล้อD.I.Dเก่าเก็บ แล้วหาเด็กเทสมาลองให้หน่อย55555

อืมมมมม..เริ่มเห็นทางแล้วววว
ชีวิตมันไม่ได้ง่ายอย่างที่ท่านคิดครับ ขี่ได้ไม่กิ่วันพังงงงครับพี่น้อง ลูกปืนกรงนกเทียมคือตัวปัญหาครับ

เปลี่ยนลูกปืนใหม่ใช้ของแท้ แล้วก็เปลี่ยนลูกคว้านเสื้อใหม่ ตอนนี้ไไปไซด์200แล้วแต่ลูสูบผมใช้ยี่ห้อEYEเห็นช่างที่ซี๊ๆกันเค้าแนะนำ ว่าคุณภาพไกล้เคียงของแท้

พอโอนเสร็จก็ลองเปลี่ยนสไตล์ดูบ้าง
โมตาดก็เป็นมาแล้ว

ตอนนี้กลับมาแบบเดิม แต่เพิ่มกล้ามครับ

อันนี้ปัจจุบัน ไว้มีอะไรเพิ่มเติมแล้ว ผมจะมาอัพรูปให้เพื่อนๆดูใหม่นะคร๊าบบบบบ
เรามีคันนี้เป็นแรงบัลดาลใจ อิอิอิอิอิอิ  ป.ล. ถ้ามีปัญหาในการโพสต์ภาพ ต้องขออภัยมาณที่นี้ด้วยนะครับ

aoaaued

saab

อัพเดทรูปนอดนึงครับ

จะทำให้เป็นภาพขนาดปรกติ ทำไงอะครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ หรือทำให้เลยก็ได้นะครับยินดีครับขอบคุณมากๆครับ ???

saab

มีลิ้งค์แข่งรถยุครุ่งเรืองของ2tมาให้ชมกันครับ :( :(
https://www.youtube.com/watch?v=3zkG9JM_xcY เข้าไปชมได้ตามนี้เลยครับ

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

saab

ชุดอกมาแล้ว

ชุดอกมีจุดแตกเยอะมา ใส่ไปก่อน ค่อยๆหาของใหม่มาใส่ ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลาครับ

ได้ล้อTZMมาแล้ววววว

เอามาเก็บไว้ก่อน จะทำไรเดี๋ยวค่อยว่ากันอีกทีครับ วันนี้พอแค่นี้ก่อน ไว้มีไรคืบหน้าจะอัพรูปให้ชมกันต่อไปครับ

saab

วันนี้ไม่มีไรมากครับ แค่อยากถ่ายคู่กับนายแบบก็เท่านั้นเองครับ

โลเกชั่นอาจจะดูแปลกๆก็อย่าถือสานะครับ ถือว่าเป็นงานศิลปะ ของผู้มีรายได้น้อยก็แล้วกันนะครับ :( :( :( :( :( :(

saab

กลับมายืนจุดเดิม   หลังจากที่ลองเปลี่ยนไปเป็นหลายแบบ สุดท้ายก็คนพบแล้วว่าแบบเดิมเสถียรสุดครับ5555555555 

ไว้มีไรใหม่ก็จะมาอัพให้ดูเพิ่มเติมนะครับ

aoaaued

saab