Main Menu

ช่วย!! แนะนำเทคนิคการดูว่า เป็น วิเตอร์ แปลง หรือ krแท้

เริ่มโดย ssmotor, มีนาคม 05, 2015, 09:41:14 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ssmotor

ช่วย!! แนะนำเทคนิคการดูว่า เป็น วิเตอร์ แปลง หรือ krแท้ ให้ที่ครับ         ขอขอบคุณครับ

saravut

เอ ไม่แน่ใจเรื่องเลขคอนะ น่าจะไม่เหมือนกันนะ
อันนี้ไม่แน่ใจนะ รอท่านอื่นยืนยัน
อีกอย่างตรงที่ยึดอกวิกเตอร์มีจุดยึดด้วยหรือเปล่า

SIRI

ลองดูที่แนวเชื่อมตรงคอรถ ที่เป็นน๊อตจับดคลงไมล์นะครับ และก็ตรงยึดชุดแฟริ่งกับอกไก่ครับ ยังไงก็เชื่อมไม่เนียนหลอก แต่จริงๆดูที่เล่มก็ได้ (ผมก็ไม่ค่อยรู้เท่าไร) หาดูเทียบหลายๆคันครับ  :D
ของผมวิคเตอร์แท้ครับ แปลงมากับมือ ฮึๆ

lordomo

ดูเหล็กยึดออกไก่ ซ้ายขวา ก็น่าจะพอบอกได้ครับ
รถอะไรหว่า?

เรามันเสื้อตึก

อ้างจาก: GENIUS เมื่อ มีนาคม 07, 2015, 01:18:00 ก่อนเที่ยง
วิคเตอร์ รหัสที่คอ KR150J

ตามนั้นครับ วิคเตอร์จะเป็น KR 150 J ส่วน KRจะเป็น KR150 E  ดูที่คอครับว่าเชื่อมจุดยึดโครงไมล์มาปล่าว

แล้วก็อามครับ วิเตอร์เป็นอามร์เหล็กอันเล็กๆ KRเป็นมามิเนียม ส่วนที่ยึดอกไก่ครับ

แต่ถ้าได้ดูเล่มแล้วก็จบครับ ว่าวิคเตอร์หรือKR .

ผิดพลาดก็ขออภัยด้วยครับ  รอฟังท่านอื่นต่อไป อิอิ
นาย สุนทร จรลี  27 หมู่11 ต.ป่างิ้ว อ.ศรีสัชนาลัย จ.สุโขทัย 64130 T.0807882656