Main Menu

เหมือน น้ำ ผสม น้ำมันเครื่อง ไหนลง ใต้ท้อง LSครับ วอนผู้รู้มาตอบที่ ผมกังวลมาก

เริ่มโดย patnarin, กุมภาพันธ์ 01, 2015, 12:01:35 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

patnarin

พอดีพึ่งหัดเล่น2จังหวะ ซื้อต่อเค้ามา พอขับไปสักพัก แล้วจอด สังเกตุเห็นว่ามัน มีน้ำสีนมๆ ไหลลงมาที่พื้น ก้มดู เหมือนใต้เครื่องมันมีรูเล็กๆอะไรสักอย่าง มันไหลออกมาจากตรงนั้น อยากทราบว่ามันคือรู อะไรครับ ตอนแรกเข้าใจว่าแคร้วแตก แต่ดูๆมันเหมือนรอยโรงงานเจาะมา ไม่ทราบว่าต้องมีตัวอุดไหม แล้วสาเหตุมาจากอะไรที่ทำให้น้ำมันเครื่องผสมน้ำ มันไหลออกมา ขอบคุณทุกคนที่มาตอบให้น่ะคับ ตอนนี้ผมเครื่องมาเลย เอาอีบ๊อกซี่อุดไว้

saravut

รูระบายครับห้ามอุด จะอยู่ตรงบั้มนำ้ใช่ไหม
ซีลบั้มนำ้เสื่อมครับเปลี่ยนก็หาย
นำ้เลยเข้าห้องเกีย

patnarin

อ้างจาก: saravut เมื่อ กุมภาพันธ์ 01, 2015, 10:53:25 ก่อนเที่ยง
รูระบายครับห้ามอุด จะอยู่ตรงบั้มนำ้ใช่ไหม
ซีลบั้มนำ้เสื่อมครับเปลี่ยนก็หาย
นำ้เลยเข้าห้องเกีย
ต้องใช้ซีลแท้ เท่านั้นหรือป่าวครับ พอดีผมลองเปลี่ยนซีลเทียมไป ไหลโจ๊กเลยครับทีนี้ หรือว่าแกน มันจะเสียด้วย

SIRI

ซีลของแท้ก็ไม่ได้แพงมาก ก็ใช้ของแท้ดีกว่า และถ้าแกนมีรอยก็ควรเปลี่ยน ที่เปลี่ยนแล้วรั่วอาจเป็นที่ตอนใส่ซีลมากกว่า เทียมไม่ได้แย่ขนาดนั้น :(

saravut

แท้ครับ ใช้ทน แกนถ้าเป็นตามด หรือสึกมากก็ต้องเปลี่ยนครับ
เปลี่ยนเองหรือเปล่า ใส่ให้ถูกนะครับ กลับด้านก็รั่วนะ

keeauto

ลองดูว่าประเก็นฝาคลัทที่มันกั้นระหว่างน้ำกับน้ำมันด้วยนะขัดผิวให้เลี่ยมก่อนใส่

patnarin

ขอบคุณทุกท่านครับ จบ แล้วครับ ผมเบิกแท้ใส่หมดเลยครับ ทั้งซีล ทั้งแกน จบ ใสปิ๊ง หมดตังไปพันกว่าบาท

aoaaued