Main Menu

สอบถามอาการรถหน่อยครับ

เริ่มโดย KenJi, ธันวาคม 18, 2014, 10:38:16 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

KenJi

สอบถามอาการนิดหนึ่งครับ คือ เมื่อวานซืนอ่าครับ FSX ผมขับมาอยู่ดีๆ ช่วงผมกำลังจะกำครัชเปลี่ยนเกียร์ 2 ขึ้นเป็นเกียร์ 3 พอขึ้นเกียร์ 3 (งัดเกียร์ออกแรงน้อยประมาณว่างัดขึ้นนิดเดียว) กำลังจะเปิดคันเร่ง รถก็ออกการหน่วงเหมือนเราเบรคเลยครับ ทั้งๆที่ไม่ได้เบรค รอบลดลงประมาณ 2 - 3 พันรอบ สักพักประมาณ 3 วินาที รถก็พุ่งไปเลย จากนั้นก็ปกติทุกอย่างครับ

อาการนี้มันลูกสูบติดหรือเปล่าอ่าครับ

pikky_team

zanakand

ิทั้งn pro และ kr ของผมเคยเป็นครับแต่ก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร

keeauto

ความรู้ไม่ถึงอ่ะนะ คงต้องลองพิสูจน์อีกครั้งว่ามันเพราะการงัดเกียร์ไม่สุดตามที่บอกมารึเปล่า มันเป็นได้หลายอย่างเช่นการเปิดปิดวาล์วผิดปกติก็วูบได้

aoaaued

แล้วค้นหาสาเหตุได้รึยังครับ สาวกเอ็นเอสอาร์ด้วยกันขอเอาใจช่วยครับ

KenJi

วันนี้ลองมาแล้วครับลองงัดเกียร์ไม่สุดแบบที่เคยเจอก่อนหน้านี้เลยครับ เจอกับตัวเองแบบชัดๆเลย ตอนเปลี่ยนเกียร์ลองงัดขึ้นไม่สุด พร้อมปล่อยครัชแรงเปิดคันเร่งแรงครับ อาการออกเลยหน่วงลงนิดหนึ่งแล้วก็พุ่งไปเลยจากนั้นก็ปกติดีครับ

ขอบคุณทุกคนครับ กระจ่างแหละ

+1 กันทุกคนไปเลย