Main Menu

โปรเจคRXZ Brat cafe สำหรับผู้ต้องการกำลังใจและเป็นแนวทางครับผม

เริ่มโดย reggaeso, ธันวาคม 01, 2014, 09:42:37 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

reggaeso

ผมมีrxz135 อยากเปลี่ยนเครื่องเปนlifan200อ่ะครับ พอดีเครื่ิิองเก่าใช้งานมานานมากแล้วครับ

อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าต้องตัดตรงใหน เชื่อมตรงใหนเพิ่มบ้างครับ  และต้องดูอะไรตรงใหนเป็นพิเศษหรือป่าวครับ ขอแบบล่ะเอียดๆเลยน่ะครับ ถ้ามีรูปจะดีมากเลยครับ

อยากให้ออกมาแบบในรูปอ่ะครับ (ขออนุญาตเจ้าของรูปด้วยน่ะครับ)

กระทู้แรกคับผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วยน่ะครับ

อันนี้รูปรถผมเองครับเอาไว้เผื่อประกอบคำอธิบายครับ(โทดทีครับถ่ายมืดไปหน่อย)

รูปตอนวางครับ อันนี้ผมทำเองยังไม่ได้ลองวิ่งน่ะครับ ยังอีกเยอะ ^^ อัพจากมือถือน่ะคับ ตั้งค่าอะไรไม่ค่อยได้ ขอโทดด้วยน่ะคับ (รูปอยู่ล่าง ๆ ครับพี่เค้าแก้ให้แล้วครับ)

สงสัยตรงใหนถามได้น่ะครับ

Hunterzero

ดูแนวโซ่เป็นหลักครับ จุดยึดวางเครื่องเข้าไปทางกับโครงดูจะเห็นภาพว่า จะสร้างจุดยึดเครื่องไว้ที่โครงส่วนไหนบ้าง  ส่วนไหนของโครงที่ติดเครื่องก็มาร์คไว้แล้วค่อยมาตัดทีหลัง

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

ninefactory

ตามพี่ท่านบนครับ หาเหล็กแข็งๆหน่อยนะครับ สำหรับทำหู สิ่งสำคัญ ดูแนวโซ่ครับ อย่าให้เครื่องห้อยมากไปด้วยนะครับ โซ่มันจะถูสวิงอาร์ม ผมวางเครื่อง Lifan200 ใน RXS เจอปัญหานี้ครับ (ผมคิดไม่รอบคอบเองครับ)

TZ สายล้อโต ไม่เน้นแรง เน้นออพชั่น

reggaeso

ขอบคุณครับ เดี๋วยผมจะลองทำดู ได้ผลยังไงจะลงรูป เผื่อเป็นแนวทางไห้ท่านต่อไปน่ะครับ ^^

ณ ตอนนี้เครื่องยังเข้าโครงไม่ได้ครับติดโครงบน คิดว่าคงต้องตัดออกครับ

ninefactory

TZ สายล้อโต ไม่เน้นแรง เน้นออพชั่น

yooth mtx

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

reggaeso

อ้างจาก: yooth mtx เมื่อ มกราคม 28, 2015, 03:31:02 หลังเที่ยง
วิ่งได้ยังครับ   มาโชว์ตัวหน่อย

โทดทีครับ ผมลืมถ่ายรูป เก็บไว้ ตอนนี้ยังวิ่งไม่ได้ครับ แต่ทำหูยึดเครื่องเสร็จเรียบร้อยล่ะครับ ไม่รู้ว่าตรงรึป่าวน่ะครับ ^^

เดี๋ยววันอาทิตนี้ผมกลับบ้าน จะถ่ายมาให้ดูกันน่ะครับ ^^

Hunterzero

เยี่ยมเลยครับ   แต่ก่อนผมก็เกือบได้ทำวาง กับคอร์ดแล้ว แต่น้าเอารถไปใช้ก่อนเลยอดทำ :)

reggaeso

คัยว่างๆ รบกวนปรับขนาดรูปแล้วโพสไหม่ให้ทีน่ะครับพอดีผมเล่นในมือถือ ผมทำไม่เปนครับ

Hunterzero

แนะนำให้ หาโปรแกรมปรับภาพลงมือถือไว้ครับ หรือปรับความชัดที่ตัวกล้องเอาภาพจะเล็กลงเวลาถ่าย

yooth mtx

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

reggaeso

อ้างจาก: yooth mtx เมื่อ กุมภาพันธ์ 05, 2015, 09:35:39 ก่อนเที่ยง
เครื่องตัว 200  ราคาเท่าไรครับ

เครื่องผมซื้อ 10500 ครับ สายไฟอีก700 ไม่รู้ว่างถูกหรือแพง ไปน่ะครับ ^^

yooth mtx

อ้างจาก: reggaeso เมื่อ กุมภาพันธ์ 05, 2015, 10:44:21 หลังเที่ยง
อ้างจาก: yooth mtx เมื่อ กุมภาพันธ์ 05, 2015, 09:35:39 ก่อนเที่ยง
เครื่องตัว 200  ราคาเท่าไรครับ

เครื่องผมซื้อ 10500 ครับ สายไฟอีก700 ไม่รู้ว่างถูกหรือแพง ไปน่ะครับ ^^
ถามต่ออีกนิดครับ
   เป็นเครื่องใหม่   พร้อมเอกสารโอนเข้ารถได้ใช่ป่ะครับ

vesso

vesso

ถ้าไม่เป็นการรบกวนอยากจะขอ id line ของเจ้าของกระทู้ครับ ไว้ปรึกษาอ่ะครับ จะเอา RXZ มาทำเหมือนกันครับ หรือ แอดผมก็ได้ id : momai1234

reggaeso

อ้างจาก: yooth mtx เมื่อ กุมภาพันธ์ 06, 2015, 01:57:57 หลังเที่ยง
อ้างจาก: reggaeso เมื่อ กุมภาพันธ์ 05, 2015, 10:44:21 หลังเที่ยง

ถามต่ออีกนิดครับ
   เป็นเครื่องใหม่   พร้อมเอกสารโอนเข้ารถได้ใช่ป่ะครับ
ครับผมเครื่องใหม่ครับ ตอนซื้อต้องบอกเขาด้วยว่าจะเอาแจ้งลงเล่ม ครับ เขาจะให้ใบ อะไรซักอย่าง กับสำเนาบัตรปชช. พร้อมใบมอบอำนาจมาครับ (ตอนนี้ผมยังไม่ได้แจ้งลงเล่มเลยครับ รอรถเสร็จก่อนไม่รู้ว่าจะตรวจสภาพผ่านรึป่าว ^^)

reggaeso

อ้างจาก: vesso เมื่อ กุมภาพันธ์ 11, 2015, 08:24:19 หลังเที่ยง
ถ้าไม่เป็นการรบกวนอยากจะขอ id line ของเจ้าของกระทู้ครับ ไว้ปรึกษาอ่ะครับ จะเอา RXZ มาทำเหมือนกันครับ หรือ แอดผมก็ได้ id : momai1234

ไลน์ผมไม่ค่อยเล่นครับส่วนมากเล่นแต่เฟสบุค https://www.facebook.com/NSSweetyShopLamphun ยังไงก็แอดมาล่ะกันน่ะครับ