Main Menu

หรือรถ2tกำลังจะนับถอยหลัง

เริ่มโดย kookkai, พฤศจิกายน 10, 2014, 02:36:32 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

เด็กชาย_โหน่ง_

หึหึ สามหมื่นคน นั่น ไม่ใช่มนุษย์ครับ

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

125cc.Only

อ้างจาก: เด็กชาย_โหน่ง_ เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2014, 01:02:35 หลังเที่ยง
หึหึ สามหมื่นคน นั่น ไม่ใช่มนุษย์ครับ

>:( >:( >:(  พึ่งรู้นะเนี่ย ไอ้เราก็นึกว่าคึกคักจริงๆ

kookkai

คนเล่นรถ2tมีจำนวนแค่หลักหมื่นเมื่อเทียบกับจำนวนผู้ใช้หลักหลายล้านคันเอ่อ.....

ASENAL

อยู่ที่คนรัก 2 T

จะส่งเสริม หรือ ทำลายมัน

Arm TZ

ผมก็เล่นมาพอสมควรจนอิ่มตัวสุดๆแล้วครับ อนาคตไม่เกินปีหน้าผมเล่นรถใหม่แน่นอน

ส่วน 2t ที่ผมขี่อยู่ก็จะเก็บสภาพให้เนี๊ยบอีกรอบแล้วก็จับขึ้นหิ้งไว้ แล้วเล่าขานให้ลูกหลานฟังว่า "มันคือตำนาน"

SIRI

อ้างจาก: Arm TZ เมื่อ พฤศจิกายน 20, 2014, 01:31:24 ก่อนเที่ยง
ผมก็เล่นมาพอสมควรจนอิ่มตัวสุดๆแล้วครับ อนาคตไม่เกินปีหน้าผมเล่นรถใหม่แน่นอน

ส่วน 2t ที่ผมขี่อยู่ก็จะเก็บสภาพให้เนี๊ยบอีกรอบแล้วก็จับขึ้นหิ้งไว้ แล้วเล่าขานให้ลูกหลานฟังว่า "มันคือตำนาน"
ผมอีกคนที่คิดแบบนี้ คงทำเก็บแล้วครับ แล้วซื้อรถใหม่ละครับ
เอาที่แรงพอๆกับเคอาก็พอ...จะได้ไม่เสียรมณ์

125cc.Only

อ้างจาก: SIRI เมื่อ พฤศจิกายน 20, 2014, 08:24:30 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Arm TZ เมื่อ พฤศจิกายน 20, 2014, 01:31:24 ก่อนเที่ยง

ผมอีกคนที่คิดแบบนี้ คงทำเก็บแล้วครับ แล้วซื้อรถใหม่ละครับ
เอาที่แรงพอๆกับเคอาก็พอ...จะได้ไม่เสียรมณ์

ผมอีกคน อิ่มตัวแล้ว เลยคิดว่าจะทำรถเนี๊ยบแล้วเก็บ พอพิจารณาดู ผมมีความคิดเห็นว่า จะเก็บสะสมทั้งทีก็เก็บตัว หายากๆ คลาสสิกๆดีกว่า
จึงเป็นที่มาของการปล่อยออก150 เกือบหมด ในมุมมองผม150 มันยังร่วมสมัยอยู่เลย ไม่ได้เก่าไม่ได้คลาสสิกแต่อย่างใด
แล้วเบนเข็มไปเล่นในรุ่นที่เก่ากว่า คลาสสิกกว่า แค่นั้น จะทำให้เนี๊ยบ และเก็บอะไหล่ที่จำเป็นก็พอ
ไม่หาเพิ่มแล้ว  AR125 RZ125 เป็นรถยุค80 มันมีเอกลักษณ์ของมัน เหมือน150 ในยุค90 แต่เอกลักษณ์ของรถในแต่ละยุค มันก็น่าหลงใหลต่างกัน  ตอนนี้ผมเทใจไปยุค70-80หมดแล้ว  สำหรับผมมันคลาสสิกกว่า ขี่ก็คล่องตัวกว่าสำหรับขี่ใช้งานทั่วไป แม้สมรรถนะจะสู้รถในยุค90ไม่ได้ซักเรื่องก็ตาม
หลังจากนี้ผมก็ขอจบ สำหรับรถเก่า  รถบิ้วเสร็จ เก็บอะไหล่จำเป็นครบ แค่นี้ไม่ยุ่ง ไม่หาเพิ่ม มุ่งรถบิกไบค์ตามฝันวัยเด็ก ป้ายแดงดีกว่า

bigwas

ผมคิดว่า คนหายไปรวมตัวกันที่ faceboook มากกว่า และ+กับ เว็ปอืดด้วย   
แต่คนก็แน่นแหมือนเดิมนะ
Yamaha Tzr -R

arawan

อ้างจาก: bigwas เมื่อ พฤศจิกายน 25, 2014, 08:35:38 ก่อนเที่ยง
ผมคิดว่า คนหายไปรวมตัวกันที่ faceboook มากกว่า และ+กับ เว็ปอืดด้วย   
แต่คนก็แน่นแหมือนเดิมนะ
เห็นด้วยครับ

Bell Cat

ผมเชื่อว่าเฟสมันไม่มั่นคง
ถ้าจะเอาเป็นจริงจัง หาความรู้ คำปรึกษา ซื้อ-ขายของ ยังงัยเดี๋ยวก้อต้องกลับมาตายรังที่เว็บบอร์ดนี้ครับ
ตย. ผมเรียนการตั้งวาวจากบอร์ดนี้แหละ
ในเฟสน่ะได้แค่คุยเล่นเอาหนุกๆ

ส่วนเรื่องรถ
มีกระแส ก้อมีคนแห่มาเล่น
พอกระแสซา ก้อจะเหลือแต่คนที่รักชอบหลงใหลในรถสองจังหวะ ซึ่งคงมีจำนวนไม่มากเหมือนแต่ก่อน
แต่ๆๆๆ

จำนวนน้อยแต่ได้คุณภาพ

มาลองดูกัน ผมว่า อีกสักห้าปี ที่นี่คงเป็นบอร์ดเล็กๆที่มีไว้แลกเปลี่ยนช่วยเหลือกัน กลับมาเป็นบ้านที่อบอุ่นอีกครั้ง

ปล.ไม่เชื่อดูในเฟสสิครับ เจอปัญหาเกรียนป่วนสะเละเทะทั้ง เฟสทูโตก เฟสnsr

kookkai

อ้างจาก: Bell Cat เมื่อ ธันวาคม 01, 2014, 01:51:00 ก่อนเที่ยง
ผมเชื่อว่าเฟสมันไม่มั่นคง
ถ้าจะเอาเป็นจริงจัง หาความรู้ คำปรึกษา ซื้อ-ขายของ ยังงัยเดี๋ยวก้อต้องกลับมาตายรังที่เว็บบอร์ดนี้ครับ
ตย. ผมเรียนการตั้งวาวจากบอร์ดนี้แหละ
ในเฟสน่ะได้แค่คุยเล่นเอาหนุกๆ

ส่วนเรื่องรถ
มีกระแส ก้อมีคนแห่มาเล่น
พอกระแสซา ก้อจะเหลือแต่คนที่รักชอบหลงใหลในรถสองจังหวะ ซึ่งคงมีจำนวนไม่มากเหมือนแต่ก่อน
แต่ๆๆๆ

จำนวนน้อยแต่ได้คุณภาพ

มาลองดูกัน ผมว่า อีกสักห้าปี ที่นี่คงเป็นบอร์ดเล็กๆที่มีไว้แลกเปลี่ยนช่วยเหลือกัน กลับมาเป็นบ้านที่อบอุ่นอีกครั้ง

ปล.ไม่เชื่อดูในเฟสสิครับ เจอปัญหาเกรียนป่วนสะเละเทะทั้ง เฟสทูโตก เฟสnsr
ถูกต้องเลยครับ ขอให้คนที่รักและหลงเสน่ห์ใน2strokeจงรักตลอดไปครับ