Main Menu

แปลงมือคลัช+มือเบรคและปั๊มบน kr-se98

เริ่มโดย rider..555, ตุลาคม 21, 2014, 02:40:54 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

rider..555

จะใช้ของรถอะไรได้บ้างครับที่ใส่ได้เลย หรือต้องแปลง ส่วนปั๊มเบรคล่างหน้า+หลังใช้ตัวเดิมได้ไหมครับ ที่ไหนที่รับทำบ้างอยู่ กทม.ครับ :o

saravut

ส่วนมากจะใส่ด้วยกันได้ทั้งนั้น แล้วแต่ชอบเลย
บั้มล่างก็ใช้ตัวเดิมได้

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ใส่ของ โนว่า  ก็ได้ครับ  แต่ต้องเปลี่ยน  หูยึดมือคลัทช์ด้วย

ส่วนปั้มเบรค  มือเบรค ใส่ได้เลย   

ปั้มเบรค เอาของ  โนว่า ใส่ก็ได้ 

" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

pikky_team

มือคลัชต์แนะนำให้เปลี่ยนเป็นของ บอส 175 ทั้งชุดเพราะมันไม่โยกเยก ของ kr เดิม ใหม่ๆมันก็แน่นดีแต่พอใช้ไปสักพักมันจะโยกเยกเป็นทุกคันครับ (มีระยะแกว่ง โยกขึ้นลงได้เยอะ) ราคาทั้งชุดของแท้ไม่แพงด้วย ในเว็บนี้มีคนขายอยู่

rider..555

ถ้าจะใส่่มือคลัชที่ปรับระดับได้ของนินจา และมือเบรคกับปั๊มบนของนินจามัน ok ไหมครับ  ใจผมอยากได้ปรับระดับครับดีไม่ดียังงัยช่วยแนะนำเพิ่มเติมด้วยครับหรือจะมีรุ่นอื่นอีกก็ได้ครับ :'(