Main Menu

โนวามีเสียง แกร๊กก

เริ่มโดย golf222, ตุลาคม 15, 2014, 12:37:53 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

golf222

เรื่องของเรื่องโนวาผมเอาไปทำลูกแดช กับแยงพอตมา ฝาไม่ได้ทำครับเดิมๆ พอใส่ท่อสูตรแค่นั่นแหละ รอบปลาย มีเสียงแกร๊กๆ ยาวเลย เหมือนอะไรจะหลุดออกมา

แต่พอใส่ท่อเดิมกับไม่เป็น สั่นเหมือนกันแต่ไม่มีเสียงแกร๊ก คือเครื่องมันเขกป่าวครับพี่ๆ แล้วผมต้องทำยังไงบ้าง

แล้วอีกอย่างครับ น้ำมันหนาเกินมันเกี่ยวกับรถวิ่งไม่ออกหรือป่าวครับ หัวเทียนผมออกดำๆ

ช่วยหน่อยครับพี่ๆ  ขอบคุณครับ

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

keeauto

เจ้าโนวานี่ตัวเขกเลยตามท่านข้างบนว่า

Arm TZ

ท่านใช้คาร์บูอะไรอยู่ ถ้าใช้คาร์บูเดิมนมหนูเดิม ลูกสูบกับพอร์ทโตขึ้นมันไม่พอกินครับ อย่างน้อยต้องเพิ่มนมหนูช่วย

ไหนๆก็ทำลูก dash แยงพอตแล้วก็ลงคาร์บู dash ไปเลยครับ

golf222

อ้างจาก: Arm TZ เมื่อ ตุลาคม 21, 2014, 07:04:01 ก่อนเที่ยง
ท่านใช้คาร์บูอะไรอยู่ ถ้าใช้คาร์บูเดิมนมหนูเดิม ลูกสูบกับพอร์ทโตขึ้นมันไม่พอกินครับ อย่างน้อยต้องเพิ่มนมหนูช่วย

ไหนๆก็ทำลูก dash แยงพอตแล้วก็ลงคาร์บู dash ไปเลยครับ

คาร์บูแดช หรีดแดชครับผม  นมหนูเมนหลัก ผมเริ่มที่เบอร์ 90 ยี่ห้ccdอะไรนี้แหละ  ส่วนตัวเล็กใช่ของเดิมที่ติดมากับคาร์บู

ยังไม่ได้ลองเบอร์อื่นเลย ตอนใส่กับท่อเดิม มันก็ขี่ได้อยู่ ออกตัวไม่บอดขี่รอบต่ำแกติดี แต่ตอนกระแทกคันเร่งมีวูบนิดหน่อยแล้วรอบก็ค่อยๆขึ้น
แต่ปลายเหมือนอื้อๆไม่ไปไหนเลย ได้เกือบๆ 130

พอลองใส่ท่อสูตรแค่นั่นแหละ รอบต้นๆถึงกลางรอบมาดีมาก แต่พอเปิดคันเร่งจากนั่นไป เสียงแกร๊กมาเลยครับดังสนั่นเลยเหมือนก้านจะพัง

คือน้ำมันบางใช่มั้ยครับ ผมจะได้เพิ่มนมหนู  แล้วไม่ทราบว่าฝาเดิมๆ ไม่ได้ขยายเบ้ามันจะทำส่วนทำให้เขกป่าวครับ

ยังไงรบกวนพี่ๆหน่อยครับ พึ่งได้ลองทำรถเอง ไม่รู้เรื่องอะไรเลย
ขอบคุณครับ

Hunterzero

ฝาไม่เกี่ยวครับ เป็นเพราะใส่ท่อสูตรน้ำมันปลายเลยบางเพิ่มขึ้นไปอีก ก็หาย

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

Arm TZ

เพิ่มนมหนูน้ำมันด้วยอีกเสียงครับ

golf222

กำลังรื้อแล้วครับ ต้องเพิ่มนมหนูใช่ป่าวครับพี่ๆ อ่อ แล้วเข็มเร็ง ล๊อก3 ต้องเปลี่ยนอะไรมั้ย

ขอบคุณครับ

GtozA

K.นิธิโรจน์ โทร.085-8325207(บิ๊ก)
LINE ไอดี0863114925

[

... Club ใจง่าย ...                                  
... ใจง่าย Club ...                 ... แก้งส์ ใจง่าย

golf222

ลองมาแล้วครับผม เพิ่มน้ำมัน กับยกเข็มขึ้นอีก1ล๊อก นมหนูคว้านเอา แต่ใหญ่กว่าเดิมเยอะอยู่พอสมควร

ผลคือหายแล้วครับพี่ๆ ไม่เขกแล้ว รอบปลายมาดีกว่าเดิมเยอะเลย แต่ก็ยังเหมือนไม่สุดเสียงยังไม่หวานเท่าไหร่

แต่รอบต้นช่วงที่ลากรอบช่วงแรกๆมีสะดุดนิดหน่อย

พี่ๆท่านใดมีอะไรจะชี้แนะอีกมั้ยครับ  ทำเองงูๆปลาๆไม่ค่อยรู้เรื่องอะไร

ยังไงก็ขอบคุณพี่ๆที่มาแนะนำนะครับ ขอบคุณครับ