Main Menu

ขอข้อมูล การแปลงอาร์มและคอ MC18 ใส่ NSR ตากลม

เริ่มโดย pkp2519, กันยายน 19, 2014, 01:17:48 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pkp2519

ขอสอบถามเพื่อนสมาชิกคลับ ในการแปลง ชุดหน้าหลัง MC18 ต้องใช้งบประมาณประมาณเท่า ไหร่ และ ต้องมีอุปกรณ์อะไหล่สำคัญๆตัวไหนบ้างจึงจะสมบูรณ์
ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
ความสุขเล็กๆ ในการใช้ชีวิต คือการทำความดี

Project_D

ชุดหน้าให้โรงกลึงเอาแกนของ MC18ออกครับแล้วหาแผงคอตากลมกลึงเอาแกนแผงคอของตากลมไปใส่แผงคอของ mc 18 แทนแล้วกลับเข้าไปเหมือนเดิม ผมทำโรงกลึงคิด 500
ตอนนี้กำลังจะถอดออกแระครับ ไม่ไหวหนัก

pkp2519

ขอบคุณครับ แล้วสวิงอาร์มหลังใส่แทนของเดิมได้หรือเปล่าครับ
ความสุขเล็กๆ ในการใช้ชีวิต คือการทำความดี

Bell Cat

ตย.รถผม แปลงของ nsr250 ใส่
หลังผมแก้ที่อาร์มครับ
ที่เฟรม โครงรถไม่แตะเลย

ปัญหาคือ
1.อาร์มน่าจะกว้างกว่าเฟรม
ทางแก้-เฉือนสวิงอาร์มออก

2.แกนน่าจะใหญ่กว่าเดิม
ทางแก้-ใช้แกนสวิงอาร์มเดิม
ทำบูชตีปลอกสวม

3.โช้ค หาโช้คที่สูงพอเหมาะกะรถเรา แก้ที่หูยึดตรงอาร์ม

ทั้งหมดนี้ที่เฟรมจะไม่ตัดต่อใดๆครับ
เผื่อวันนึงอยากทำกลับเดิม ยังทำได้ง่าย

kfcnrr

Kfcnrr 0809098405
2 WHEEL SPORT BIKERS  คอ.แด.ดอ - ตราด