Main Menu

ขอความรู้เกี่ยวกับไฟเลี้ยวkr-se98

เริ่มโดย rider..555, กันยายน 17, 2014, 10:30:00 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

rider..555

ต้องการให้ไฟเลี้ยวมีความสว่างและชัดชัดกว่าเดิม >:(มีกี่วิธีที่ทำได้ จะดัดแปลงเอาหลอดไฟโคมไฟแบบไหนใส่ได้บ้างยี่ห้ออะไร/จะมีผลอะไรกับระบบไฟบ้างไหมถ้ามีการดัดแปลง ถ้ามีผลขอวิธีแก้ด้วย / ขอบคุณครับ (ตอนนี้ใช้ไฟเลี้ยวเดิมเดิมอยู่)

SIRI

LEDโลด...หลังง่ายเปลี่ยนทั้งโคมมีขายตามร้านตกแต่งมอเตอร์ไซค์ หน้าดัดแปลงเอาหลอดled+ขั้ว ใส่เข้าไป แล้วเปลี่ยนรีเลย์(แฟรชเชอร์)อิเล็กทรอนิกแทนของเก่า แค่นี้ก็แจ่มจนหน้ามืดแล้ว(คิดจะทำเหมือนกันแต่ยังไม่ว่าง) เสร็จแล้วเอามาชมบ้างครับ :(

pikky_team

ถ้าเป็นหลอดที่เป็นขั้วแบบ T10 มันมีให้เปลี่ยนหลายแบบเลยครับ ลองหาในเน็ตดู พิมพ์คำว่า "LED ขั้ว T10" ขึ้นมาเพียบ แต่ถ้าเปลี่ยน หลอดเป็นแบบ LED แล้ว ต้องเปลี่ยนรีเลย์ไฟเลี้ยว(แฟลชเชอร์)ด้วย ตามความเห็นด้ายบน ถ้าเป็นเลนส์ไฟเลี้ยวแบบส้มรมดำก็เปลี่ยนเป็นส้มธรรมดาหรือสีใสไปเลยด้วยครับ

rider..555