Main Menu

แกนสตาท ใส่ไม่ได้ครับ

เริ่มโดย nattawat, กันยายน 13, 2014, 06:42:33 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nattawat

ตาเหลี่ยมผม ประกอบเครื่อง มาหมดแล้วเหลีอ แกนสตาทครับ
ใส่ไม่เปน ท่านใด้ใส่เปน บอกผมหน่อยครับ

lordomo

ผมเคยรื้อแต่ N pro ตอนนั้นก็ใส่คันสตาร์ทไม่ได้เหมือนกันครับ เลยไปให้ช่างทำให้ ไม่รู้ว่าเหมือนกับ ตาเหลี่ยมรึเปล่านะครับ

ช่างก็ทำตามรูปนี้ครับ เวลาใส่จะใส่ยาก ต้องถอดแผ่นด้านบนนั้นออกก่อนครับ จะได้ใส่ง่ายครับ ถ้าไม่ถอดด้านบนออก ต้องสู้กับแรงสปริงครับ อาจจะใส่ไม่ได้เลยด้วย

รถอะไรหว่า?

aoaaued

วิธีใสคันสตาร์ทของผมใช้คื่อ เอาสปริงค์พร้อมเฟืองเตะใส่แกนสตาร์ทไว้ก่อน เล้วใส่เฟืองสตาร์ไว้กันเครื่อง เสร็จแล้วก็เอาแกตสตาร์ทที่ร้อยเฟืองเตะมาร้อยรูเฟืองสตาร์อีกที แล้วค่อยหมุนสปริงค์แกนสตาร์ทมาใส่รูร๊อค แล้วค่อยครอบฝาทีหลัง  ข้อสำครัญ ตอนใส่สปริงค์และบรูท(พลาสติก)รองสปริงค์กับแกนสตาร์ทต้องให้เข้าร๊อค ถ้าไม่เข้าจะเกิดปัญหาคันสตาร์ทไม่ตีกลับอีก
ท่านอื่นอาจมีวิธีใส่ที่ดีกว่านี้นะ รอคำแนะนำจากท่านอื่นด้วยครับ

nattawat

ขอบคุณครับ พอจะมีภาพตอน ใสมัเยครับ

nattawat