Main Menu

ขอความรู้เรื่องแบต

เริ่มโดย keerathiseeket, กันยายน 10, 2014, 11:22:06 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

keerathiseeket

พอดีว่า nsr 150rr ของผมแบตมันเสื่อม แล้วผมอยากจะเปลี่ยน
แบตเดิมขนาด 12v3ah ผมต่้งเลือกขนาดเท่าเดิมเลยรึปล่าวครับ หรือ เลือกแอมป์มากกว่าได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

suphachai

แอมป์เท่าเดิมหรือมากกว่าก็ได้ครับ ขนาดแอมป์มากกว่าเดิมจะใช้เวลาชาร์จนานกว่าเท่านั้น ขอให้เป็น12โวลท์ก็พอครับ
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

keerathiseeket

ซื้อเท่าเดิมมาแล้วครับของ fb  ขอบคุณครับ

pikky_team

เรื่องแบตเตอรี่ ตามความเห็นผมเอง ควรใช้ขนาดเท่าเดิมครับ เพราะถ้าใช้ใหญ่กว่าเดิม มันจะยัดเข้าช่องแบตเดิมไม่ได้ ต้องมาแปลงให้วุ่นวายอีก อิอิ
แล้วก็แนะนำให้ใช้แบตแบบที่เติมน้ำกลั่นได้ด้วยนะครับ หมั่นคอยตรวจระดับน้ำให้อยู่ในช่วงที่กำหนด และถ้าเป็นไปได้ให้ถอดไปให้ร้านแบตเช็คค่าถพของน้ำในแบ็ต แล้วปรับให้เหมาะสมบ้าง แบตแบบเติมน้ำกลั่น นี้ถ้าเราดูแลดี จะมีอายุการใช้งานนานกว่าแบตแบบซีลที่เป็นดำๆมากครับ

ratree

อ้างจาก: pikky_team เมื่อ กันยายน 11, 2014, 05:13:41 หลังเที่ยง
เรื่องแบตเตอรี่ ตามความเห็นผมเอง ควรใช้ขนาดเท่าเดิมครับ เพราะถ้าใช้ใหญ่กว่าเดิม มันจะยัดเข้าช่องแบตเดิมไม่ได้ ต้องมาแปลงให้วุ่นวายอีก อิอิ
แล้วก็แนะนำให้ใช้แบตแบบที่เติมน้ำกลั่นได้ด้วยนะครับ หมั่นคอยตรวจระดับน้ำให้อยู่ในช่วงที่กำหนด และถ้าเป็นไปได้ให้ถอดไปให้ร้านแบตเช็คค่าถพของน้ำในแบ็ต แล้วปรับให้เหมาะสมบ้าง แบตแบบเติมน้ำกลั่น นี้ถ้าเราดูแลดี จะมีอายุการใช้งานนานกว่าแบตแบบซีลที่เป็นดำๆมากครับ

ความคึดเจ๋ง

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

ASENAL

ถ้าไม่ต่ออะไรเพิ่ม เท่าเดิมแหละ

nattawat

keeauto

แอมป์ที่ปัจจุบันมีมากก้เพื่อการสตาร์ทมือในรถปัจจุบันถ้าสตาร์ทเท้าและไม่ได้ติดสปอร์ตไลท์ก็แค่3แอมป์ก็พอกับไฟเบรคและไฟเลี้ยวแล้ว  พูดแล้วเห็นใจรถออโตเก่าๆที่มีปัญหาสตาร์ทยากไอ้ครั้นพอแบตหมดจะไปสตาร์ทเท้ามันก็วืดๆยังไงไม่ทราบ