Main Menu

ขอรบกวนหน่อยนะครับ ปรัมจารย์ ช่วยมาชี้แนะทีครับ เกี่ยวกับ Sonic125

เริ่มโดย partyjame, กันยายน 08, 2014, 11:38:25 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

partyjame

คือรถผม Sonic 125  ลูกเดิมไซต์200 ชัก 3  คาบลู Kกลม มีควันดำออก ตอนเบิ้นเครื่อง และก็ตอนขับ
คือผมก็ไม่รู้หรอกครับ พอดีมีเพื่อนขับตามหลังแล้วก็บอกว่ามีควันดำ แล้วก็มีเขม่าดำติดปลายท่อ

ผมขอรบกวน กูรู ชี้แนะที่ครับ......

pikky_team

มีควันดำแสดงว่ามีน้ำมันเครื่องรั่วออกมาทางช่องไอเสียนะครับ ต้องหาดูว่ามันรั่วมาได้ไง

partyjame

มีคนแถวบ้านบอกผมมาว่าน้ำมันหนาไป นี่มันจะเกี่ยวกันไหมครับ เพราะผมพึ่งไปเปลี่ยน วาร์วกับแคมมาไหม่เป็นแคมเดิมวาร์วเดิม

pumthong

ควันจากน้ำมันเครื่องจะมีสีเทาหรือสีขาว ถ้าควันดำ เกิดจากการเผาไหม้ไม่สมบูรณ์ ซึ่งมีหลายสาเหตุ แต่ที่พบบ่อยๆ เกิดจาก ส่วนผสมไอดีหนาเกินไป ซึ่งมาจากไส้กรองอากาศตัน หรือ ใช้นมหนูที่มีรูขนาดใหญ่เกินไปหรือปรับจูน ไม่ถูกต้อง
auto_korat

ratree

อ้างจาก: pumthong เมื่อ กันยายน 30, 2014, 03:32:03 หลังเที่ยง
ควันจากน้ำมันเครื่องจะมีสีเทาหรือสีขาว ถ้าควันดำ เกิดจากการเผาไหม้ไม่สมบูรณ์ ซึ่งมีหลายสาเหตุ แต่ที่พบบ่อยๆ เกิดจาก ส่วนผสมไอดีหนาเกินไป ซึ่งมาจากไส้กรองอากาศตัน หรือ ใช้นมหนูที่มีรูขนาดใหญ่เกินไปหรือปรับจูน ไม่ถูกต้อง

แม่นแล่ว

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ