Main Menu

มอไซค์ 4 จังหวะ

เริ่มโดย TOYOTA131520, กันยายน 03, 2014, 09:29:20 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

TOYOTA131520

มอไซค์ผมพอสตาร์เครื่องแล้วมันดัง แต๊กๆๆๆๆๆๆ  และเวลาเข้าเกียร์มันก็จะกระโดด มันเป็นเพราะสาเหตุอะไรคับ
ช่วยตอบผมทีคับ

pikky_team

ต้องฟังดีๆครับว่าดังมาจากตรงไหน จากฝาสูป หรือจากชุดคลัชท์ หรือจากที่อื่น มีควันไหลออกปลายท่อหรือไม่ น้ำมันเครื่อพรรองหรือปล่าว เรื่องใส่เกียร์แล้วโดด น่าจะเป็นที่ชุดคลัชท์ ไม่ทราบว่ารถไรครับ คลัทมือหรือคลัทออโต้

aoaaued

ดังโซ่ราวลิ้นรึเปล่า โซ่หย่อนมันก็ฟาดให้เกิดเสียงได้

ถ้าโซ่ราวลิ้นหย่อนต้องเปลี่ยนหรือทำอย่างไรครับ

pikky_team

ไม่แน่ใจว่ามันเหมือนโซ่ระบบอื่นป่าว มันน่าจะมีตัวช่วยดันโซ่ให้ตึงอยู่ในระดับที่เหมาะสม ถ้าไม่มีตัวตั้งนี้หรือตั้งจนสุดแล้ว คงต้องเปลี่ยนโซ่ใหม่ครับ

pumthong

ไปทำอะไร มาก่อนรึเปล่า เครื่องรุ่นไหนขอรายละเอียดหน่อย
auto_korat