Main Menu

ว่าด้วยเรื่องของคาร์บูเรเตอร์

เริ่มโดย pongnutto, สิงหาคม 05, 2014, 02:28:43 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pongnutto

เรื่องมีอยู่ว่าผมสงสัยเหลือเกิน ถ้าเราเปลี่ยนคาร์บู ไปใช้อย่าง TZR,TZMหรือ N PRO มันจะมีผลต่างอย่างไรบ้างกับเจ้าคาร์บูเดิมKR กำลังสงสัยวาทำไมบางคนถึงต้องเปลี่ยนไปใช้ จากยี่ห้ออื่นทั้งที่เจ้าคาร์บูที่ติดรถมา ก็สามารถทำอะไรเพิ่มได้เหมือนกัน มันมีผลยังไง ระหว่างรถเดิมกับรถที่โมดิฟายไปบ้างแล้ว ท่อเดิมกับท่อสูตร ช่วยชี้แนะด้วย ตอนนี้ใส่ Kเหลี่ยมอยู่ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ไม่มีอะไรใหม่สำหรับการเริ่มต้น ถ้าจะทำ

aoaaued

ผมคิดว่าคนที่เปลี่ยนใช้รุ่นอื่นเขาคงจะเชื่อคำบอกเล่าต่อกันมาหรือพูดง่ายๆว่าเชื่อราคาคุยประมาณนั้น แต่มันอาจจะดีก็ได้นะ ความคิดเห็นส่วนตัวเห็นว่าของเดิมตรงรุ่นน่าจะเหมาะที่สุดแล้วละ

pikky_team

รถเดิมคาร์บูเรเตอร์เดิมดีที่สุดครับ ดีตรงที่ไม่ต้องไปเสียเงินเพิ่มโดยใช่เหตุครับ ถึงจะเป็นรถที่แต่งมานิดหน่อยก็ยังใช้ของเดิมได้ เพราะมันออกแบบมาเผื่อปรับแต่งได้นิดหน่อยอยู่แล้ว