Main Menu

เมื่อผมเอา NSR กับ FSX รวมร่างกัน ทุกท่านคิดเห็นอย่างไรบ้างครับ(เพิ่มเป็น 3 รูป)

เริ่มโดย lordomo, กรกฎาคม 31, 2014, 12:31:08 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

lordomo

ผมลองเอา รถมาเปลี่ยนแฟริ่งกันดู มีความคิดเห็นอย่างไรกันบ้างครับ แบบไหนดูดีกว่ากันครับ (รูปตัดต่อนะครับ)

รถ เป็น Npro ของคนอื่นนะครับ ไม่ใช่ N pro ของผม ขออนุญาตนะครับ

รูปแรกนะครับ ตัวรถจริงๆคือ N Pro สีเขียว แฟริ่ง RRW ถัง RRW หน้า FSX (สาเหตุที่ผมใส่ ชุดสีของ RRW เพราะดูแล้วเข้ากันมากกว่าครับ)

รูป 2 เปลี่ยนแค่ หน้า เป็น FSX ท้ายเดิม ถังเดิม

ต่อมา ตัวรถจริง N pro สีแดง แฟริ่ง FSX ทั้งหมด

ผมเคยคิดจะทำแบบแรกอยู่นะครับ ผมว่ามันสวยดี

รถอะไรหว่า?

thaiteamz

geenee

joe

แบบแรกสวยแปลกดีครับ รถอยู่ขอนแก่นเหรอครับ อยากชมตัวเป็นๆจัง

lordomo

อ้างจาก: joe เมื่อ กรกฎาคม 31, 2014, 11:38:45 ก่อนเที่ยง
แบบแรกสวยแปลกดีครับ รถอยู่ขอนแก่นเหรอครับ อยากชมตัวเป็นๆจัง
ใช่ครับ อยู่ขอนแก่นครับ แต่อันนี้เป็นรูปที่ผมตัดต่อขึ้นเองครับ ไม่ใช่ของจริงครับ รถผมคันจริงๆยังเป็น N pro เดิมๆอยู่ครับ
รถอะไรหว่า?

บูรพาพยัคฆ์

แบบแรกครับ  ถ้าท้ายเป็นสีของเอ็นโปรสีเขียวน่าจะเข้ากันได้อีกนิด

ภาพความหลัง

lordomo

รถอะไรหว่า?

Jitipat

ติดต่อสอบถามโทร 089-4726880 เก็ก (D-tac)
ธ. กรุงศรีอยุธยา เลขบัญชี 217-1-20645-4 Jitipat
ที่อยู่ส่งของ
จิติพัฒน์ จันทร์สกุล 2/36 ม.1 ต.ทับปุด อ.ทับปุด จ.พังงา 82180

joe

แบบสุดท้ายลงตัวดูดีมากครับ สีสันก็เข้ากันดี

125cc.Only

ตอนมีFSX เคยคิดทำตามแบบแรกครับ แต่ขายไปซะก่อน
แต่ถ้าคนชอบโฉมFSX แนะนำแบบที่3

piohm

เสียดายค่าจ้าง  คนออกแบบเอ็นโปรจังเลยครับ  กว่าจะได้รูปโฉมโนมพรรณ ที่ดุดันแบบนั้นครับ
กับค่าตัวเกือบแสน
  แต่ก้สวยดีแปลกตา มีคันเดียว
ถ้าจะทำผมว่าแปลงจาก fsx เป็น เอ็นโปร แล้วปล่อยเอ็นโปรให้ผมดีก่า
(ล้อเล่นนะ)

lordomo

อ้างจาก: piohm เมื่อ กรกฎาคม 31, 2014, 08:02:32 หลังเที่ยง
เสียดายค่าจ้าง  คนออกแบบเอ็นโปรจังเลยครับ  กว่าจะได้รูปโฉมโนมพรรณ ที่ดุดันแบบนั้นครับ
กับค่าตัวเกือบแสน
  แต่ก้สวยดีแปลกตา มีคันเดียว
ถ้าจะทำผมว่าแปลงจาก fsx เป็น เอ็นโปร แล้วปล่อยเอ็นโปรให้ผมดีก่า
(ล้อเล่นนะ)

ผมมี N pro เหลืออยู่คันเดียวเองครับ RR เพิ่งขายไปเมื่อเดือนก่อน หุหุ
รถอะไรหว่า?

lordomo

ยังไงก็ขอบคุณทุกๆความเห็นนะครับ ไล่ +1 ให้ทุกคนครับ
รถอะไรหว่า?

เด็กชาย_โหน่ง_

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

KenJi

สวยทั้ง 3 แบบเลยอิอิ... แต่ผมว่าแบบรวมร่าง แบบแรกดูดีสุด ถ้าเอาแบบดั้งเดิมเลยผมว่าแบบ 3 นี่แหละเหมาะที่สุด

Tong_2T_150

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

KenJi

อ้างจาก: lordomo เมื่อ กรกฎาคม 31, 2014, 01:14:18 หลังเที่ยง
อ้างจาก: บูรพาพยัคฆ์ เมื่อ กรกฎาคม 31, 2014, 12:23:26 หลังเที่ยง
แบบแรกครับ  ถ้าท้ายเป็นสีของเอ็นโปรสีเขียวน่าจะเข้ากันได้อีกนิด
แบบนี้เป็นไงครับ

ผมว่าจะเอา FSX ใส่แฟริ่งท้ายโปรแบบในรูปแหละ เพราะแฟริ่งท้ายของ FSX ตอนนี้ไม่มีให้เบิกแล้ว
น่าจะใส่แทนกันได้อยู่ไหมอ่าครับ