Main Menu

ลูกปืนคอ Serpico

เริ่มโดย PegasO, พฤษภาคม 24, 2014, 04:08:38 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

PegasO

ผมรื้อรถมาทำสี ตอนประกอบช่วงคอกลับ ก็ใส่ลูกปืน ตามที่ถอดออกมาครับ ข้างบน 19 เม็ด ล่าง 20 เม็ด

ตอนใส่เข้าไป ก็ทาจาระบี และขันน๊อตให้แน่น แต่พอแน่นแล้วคอมันฝืดครับ เวลาขับมันฝืนๆ ไม่เหมือนเดิม

ผมเลยไปซื้อลูกปืนคอ เค้ามีขายเป็น set ของเคอาร์ กะ ser มันใช้กันได้ใช่ไหมครับ  แต่มันไม่เหมือนกัน

ที่ผมเคยถอดจากรถเลย งงๆครับ  ตามรูปมันจะใส่อย่างไรครับ อันไหนบน ไหนล่าง

ALLaser

ใส่ครบ ขันตัวปิดถ้วยลูกปืนบนแน่นไป มันก็ฝืดครับ คลายออกหน่อย แล้วค่อย ขันน๊อตที่อยู่บนแผงคอทับล็อกอีกทีครับ
กสิกรไทย       1682522077       ภานุพงษ์

PegasO

ถ้าขันไม่แน่น คอมันจะขยับได้ครับ ขันแน่นไปก็ฝืดครับ

ชุดลูกปืน ในรูป ใส่ ser ได้ไหมครับ ชิ้นไหนบน ไหนล่างครับ

JO

อ้างจาก: PegasO เมื่อ พฤษภาคม 24, 2014, 04:55:38 หลังเที่ยง
ถ้าขันไม่แน่น คอมันจะขยับได้ครับ ขันแน่นไปก็ฝืดครับ

ชุดลูกปืน ในรูป ใส่ ser ได้ไหมครับ ชิ้นไหนบน ไหนล่างครับ
ใส่ได้ครับ รูมันใหญ่ไม่เท่ากัน ใส่ผิดมันจะเข้าไม่ได้ครับ

phu4123

ถ้าจำไม่ผิด บนเล็ก ล่างใหญ่ เหมือนทั่วๆไปครับ

ASENAL

visitsak