Main Menu

สกลนคร...รายงานตัวครับผม...พี่ๆ น้องๆ ชาว 2T ทั้งหลาย

เริ่มโดย visitsak, กุมภาพันธ์ 26, 2010, 02:13:31 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

aoaaued

ศุกร์ 23 มค58 ขึ้นสกลนครอีกครับเดินทางรอบที่3ของปี58 ปีนี้สงสัยจะเดินทางถี่แน่ สองรอบที่แล้วซิ่งเอ็นโปรยาวๆฉ่ำใจเลย ขึ้นรอบนี้จะลองขี่ CBR บ้างสงสารเอ็นโปรมัน ก็กลับบางปะอินวันอาทิตย์ที่26 เจอะเจอกันทักทายนะครับ

aoaaued

เที่ยวนี้เสียค่าเดินทางถูกสุดเป็นประวัติการณ์ ไปกลับเจ็ดร้อยกว่าๆแค่นั้น  แต่เมื่อยมากเพราะCBR มันทำความเร็วยืนได้แค่ 110-120เองแค่นี้ก็มือชาแล้ว มันไม่นิ่มเหมือนNSR แถมใช้เวลาพอๆกับแดชเลยขาละกว่า7ชม.ครึ่งครับ

aoaaued

สวัสดีครับ เพื่อนๆ2strokeclub สกลนคร 
13 กุมภาพันธ์ ขึ้นสกลนครอีกแล้วครับ  เจอกันทักทายบ้างนะครับ

visitsak

maxzeed

###ชัยภูมิ คับ  คอนสาร-ชุมแพ  N-pro  มือใหม่ ชี้แนะด้วย """ ครับ

:'( :'(:o :o :o :o :o :o :'( :'(

aoaaued

อ้างจาก: visitsak เมื่อ กุมภาพันธ์ 16, 2015, 01:51:05 หลังเที่ยง
สวัสดีครับ...พี่ๆ น้องๆ ชาว 2T ทั้งหลาย

สวัสดีครับ

อ้างจาก: maxzeed เมื่อ กุมภาพันธ์ 17, 2015, 04:36:20 หลังเที่ยง
###ชัยภูมิ คับ  คอนสาร-ชุมแพ  N-pro  มือใหม่ ชี้แนะด้วย """ ครับ

:'( :'(:o :o :o :o :o :o :'( :'(

ชัยภูมิ เมื่องเจ้าพ่อ... เอารูปเอ็นโปรมาอวดกันบ้างครับ

aoaaued

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ กุมภาพันธ์ 10, 2015, 03:12:08 หลังเที่ยง
สวัสดีครับ เพื่อนๆ2strokeclub สกลนคร 
13 กุมภาพันธ์ ขึ้นสกลนครอีกแล้วครับ  เจอกันทักทายบ้างนะครับ

ขึ้นสกลฯคราวนี้ขี่ CBR 150 ไปครับ ใช้เวลาเกือบ 8 ชม.กว่าจะถึง เล่นเอาสะบักสะบอมเลย รถมันน้ำหนักเบาแถมแรงเครื่องไม่ปรู๊ดปร๊าดเหมือน2Tอีกพอขึ้นความเร็วเกิน100ก็แกว่งๆยังไงบอกไม่ถูกเหมือนจะปลิวลม ยิ่งความเร็วแตะ120นี่ใจฝ่อเอาเลย กลัวกลิ้งน่ะซี  วันรุ่งขึ้นเล่นเอาระบมทั้งตัว ขากลับ(15กพ.58)เลยต้องนั่ง99กลับ รถยังจอดแง็กอยู่นั่นแหละครับ

piak13

ช่วงนี้ ที่สกลฯ ฝนตกติดต่อกัน 2-3 วันแล้ว ขับขี่ด้วยความระมัดระวังนะครับ ฝนตกใหม่ ถนนลื่น

นเรศ คำพันธ์ โทร. 085-4514238
ธนาคารกรุงศรี หมายเลขบัญชี 421-1-22477-9 ออมทรัพย์
สาขามหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์(สกลนคร)

aoaaued

สกลนคร เมืองฟ้าเมืองฝนจริงๆ ได้ข่าวว่าเมื่อวาน(20กพ.58)ฝนตกหนักทั่วเมืองนี่ ผมไปเมื่อช่วงเทศกาลวาเลนไทน์3วันก็ได้สัมผัสฝนทั้ง3วันแหละครับ

piak13

ช่วงนี้ ที่สกลน เริ่มร้อนแล้วครับ ยุงก็เยอะด้วย สงสัยมันอดช่วงหน้าหนาว

คุณวิรัชมาบ่อยนะครับ แต่ไม่มีโอกาสได้เจอกันเลย

ธนาคารกรุงศรี หมายเลขบัญชี 421-1-22477-9 ออมทรัพย์
สาขามหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์(สกลนคร)

aoaaued

อ้างจาก: piak13 เมื่อ กุมภาพันธ์ 26, 2015, 10:08:48 ก่อนเที่ยง
ช่วงนี้ ที่สกลน เริ่มร้อนแล้วครับ ยุงก็เยอะด้วย สงสัยมันอดช่วงหน้าหนาว

คุณวิรัชมาบ่อยนะครับ แต่ไม่มีโอกาสได้เจอกันเลย

สวัสดีครับคุณเปี๊ยก สกลนครก็เหมือนบ้านผมอีที่แหละรครับ พักนี้มาทุกครึ่งเดือนเลย เมื่อวาน(27กพ.58)ออกจากบางปะอินเที่ยงวัน ถึงสมเด็จใกล้ค่ำ รู้สึกง่วงๆเลยแวะพักซะคืน สายๆจึงข้ามภูพานมาครับ คืนนี้(28กพ.58)ก็ได้นอนสกลสมใจ พรุ่งนี้เที่ยงๆก็เดินทางกลับครับ  ขอบคุณที่แวะเข้ามาทักทายกัน +1แรงให้เป็นกำลังใจครับ

piak13

วันนี้ วันมาฆบูชา   ชาว สองจังหวะสกล เวียนเทียนที่ไหนกันเหรอครับ

visitsak

ทำจิตใจให้สบายครับ...อยู่กับครอบครัว...ครับผม

visitsak

Nawapon666

แรงม้าที่เครื่อง หรือ แรงม้าลงพื้นถนน

aoaaued

สวัสดีครับ พี่ๆ เพื่อนๆน้องๆชาวสกลทุกท่านครับ  ใกล้ถึงสงกรานต์แล้ว สบายดีกันอยู่นะครับ

อ้างจาก: Nawapon666 เมื่อ มีนาคม 08, 2015, 08:00:46 หลังเที่ยง
มาแอบดู  :(
แอบทำไมครับ ออกมาคุยกันบ้างดิ  บ้านเราเหงาจัง เพื่อนสมาชิดไม่ค่อยเข้ามาคุยกันเหมือนก่อน
+1แรงใจให้ทุกท่านที่แวะมาคุยครับ

piak13

ก็เห็นคุณวิรัชนี่แหละ ที่สม่ำเสมอ ใจจริงก็อยากแวะมาบ่อยๆ  ว่างเมื่อไหร่ก็ต้องแวะมา ทุกครั้งที่เปิดหน้าเวป ต้องเข้ามาที่นี่เป็นที่แรก

aoaaued

อ้างจาก: piak13 เมื่อ มีนาคม 11, 2015, 04:03:39 หลังเที่ยง
ก็เห็นคุณวิรัชนี่แหละ ที่สม่ำเสมอ ใจจริงก็อยากแวะมาบ่อยๆ  ว่างเมื่อไหร่ก็ต้องแวะมา ทุกครั้งที่เปิดหน้าเวป ต้องเข้ามาที่นี่เป็นที่แรก

สวัสดีครับคุณเปี๊ยก  เมื่อสุดสัปดาห์ผมก็ไปสกลนครมาแต่ขลุกอยู่แต่ที่โรงเรียนบ้านนาคำ เพื่อดูแลรถยนต์จนหมดมื้อหมดเวนทั้งเสาร์และอาทิตย์ เช้าวันจันทร์ก็ต้องเดินทางกลับ ตั้งใจว่าจะขอสังสรรค์ซักหน่อยก็หมดเวลาทุกวัน  อยากเห็นอยากเจอคุณเปี๊ยกมากๆ หวังว่าคงมีโอกาสเจอกันนะ คราวหน้าที่ผมจะขึ้นสกลนครก็ราวๆวันที่1หรือ2เมษานี้และ ขึ้นไปรับครู รร.บ้านนาคำมาอยู่ บางปะอินช่วงปิดเทอม รอบนี้ก็รอบที่7ของปีนี้แล้ว  เดินทางซะจนจำหลุมจำบ่อบนถนนตลอดทางได้หมดแล่ว  ขอบคุณ คุณเปี๊ยกที่แวะเวียนเข้ามาพูดคุยครับ +1แรงใจให้ครับ