Main Menu

สกลนคร...รายงานตัวครับผม...พี่ๆ น้องๆ ชาว 2T ทั้งหลาย

เริ่มโดย visitsak, กุมภาพันธ์ 26, 2010, 02:13:31 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

aoaaued

อ้างจาก: piak13 เมื่อ พฤษภาคม 31, 2014, 09:33:09 ก่อนเที่ยง
ช่วงนี้ ค่อยยังชั่ว นะช่างโก้ เพราะปิดเทอม ถ้าเปิดเทอม วันหยุดก็ไม่ได้หยุด แถมบางวัน มีตอนกลางคืนอีก

เดินทางปลอดภัยนะครับ คูณวิรัช

ขอบคุณ คุณเปี๊ยกมากที่อวยพรให้่เดินทางปลอดภัย  ก็ขอให้พรดลสนองท่านด้วย เดินทางไปไหนมาไหนขอให้ปลอดภัยและโชคดีครับ

lloudo_naja

หวัดดีครับ พี่ๆทาง บ้าน ฝนตกถี่ ไหม ทางนี้ เริ่มจะถี่แล้ว ครับ
"Be it love Club"
By 2strokeclub.com
คน 2T ชื่อนี้ดีจริงๆ  
ทั้งเเรงวิ่งเร็วรอบได้ชอบจัย
ตบเกียร์2 น้องเกียร์3 ได้เมื่อไหร่ 
น้องบอกไม่เร็วเกินไปหายจัยไม่ทัน 

โดย ช่างโก้ นครชัย  "Be it love Club"

piak13

ตกครับช่างโก้ 2-3 วันมานี้ ตกทุกวันเลย  แต่ตกแป๊บๆ ก็หยุด ไม่พอจะมีน้ำ ทำนา  ได้ยินเพื่อนร่วมงานหลายๆท่าน บ่นว่า จะเข้าพรรษาแล้ว ยังไม่มีน้ำตกกล้าเลย

นเรศ คำพันธ์ โทร. 085-4514238
ธนาคารกรุงศรี หมายเลขบัญชี 421-1-22477-9 ออมทรัพย์
สาขามหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์(สกลนคร)

aoaaued

อ้างจาก: piak13 เมื่อ มิถุนายน 08, 2014, 09:17:42 ก่อนเที่ยง
ตกครับช่างโก้ 2-3 วันมานี้ ตกทุกวันเลย  แต่ตกแป๊บๆ ก็หยุด ไม่พอจะมีน้ำ ทำนา  ได้ยินเพื่อนร่วมงานหลายๆท่าน บ่นว่า จะเข้าพรรษาแล้ว ยังไม่มีน้ำตกกล้าเลย

อย่าว่าแต่ทางโน้นฝนตกไม่มากเลย  ภาคกลางตอนนี้ก็ยังไม่ค่อยตกซักเท่าไร  มีเป็นหย่อมๆไม่ทั่วถึงครับ

lloudo_naja

มาแล้วครับ ประสบอุบัติเหตุ นิดหน่อยครับ เย็บไป4เข็ม ครับ ตอนนี้หายดีแล้ว ครับ
ตบเกียร์2 น้องเกียร์3 ได้เมื่อไหร่ 
น้องบอกไม่เร็วเกินไปหายจัยไม่ทัน 

โดย ช่างโก้ นครชัย  "Be it love Club"

aoaaued

อ้างจาก: lloudo_naja เมื่อ มิถุนายน 17, 2014, 12:09:48 หลังเที่ยง
มาแล้วครับ ประสบอุบัติเหตุ นิดหน่อยครับ เย็บไป4เข็ม ครับ ตอนนี้หายดีแล้ว ครับ

ประสบอุบัติเหตุเหรอครับ  ถึงกับเย็บสี่เข็มเลยเหรอ ไม่เป็นไรถือว่าสะเดาะเคราะห์ หมดทุกข์หมดภัยไปครับ ถึงว่าเงียบหายไป

aoaaued

สวัสดีครับ เพื่อนๆ 2tสกลนครทุกท่าน  อาทิตย์นี้คงชุ่มชื่นดีนะ ฝนพรำตลอด  ไปสกลคราวนี้เลยไม่ได้ไปเที่ยวไหนขลุกอยู่แต่ในห้อง เมื่อวาน(22มิย.)จะขี่มอไซด์กลับรอจนเที่ยงครึ่งแล้วฝนก็ยังไม่หยุดตก เลยต้องขับรถยนต์กลับแทนเพราะคิดว่าฝนจะตกท่วไปที่ไหนได้พ้นสมเด็จ ปลอดฝนตลอดทางเลย แต่เดี๋ยวนี้รถเยอะจัง เมื่อวานใช้เวลากว่า8ชั่วดมงกว่าจะถึงบ้านครับ

aoaaued

สกลนคร ฝนชุกจริงๆยอมรับเรฃลย ยิ่งเมื่อวันหยุดอาทิตย์ที่แล้ว ตกได้ใจเลย ตอนขี่เอ็นกลับบ้านเมื่อวันจันทร์(30มิย.) ช่วงบนภูพานทั้งฝนทั้งหมอกกว่าจะผ่านพ้นสั่นเป็นลูกนกตกน้ำเลยละ  แถมต่อด้วยแถวๆกาฬสินธุ์ตกจนน้ำล้นถนน  ถึงบ้านอยุธยาไข้แทบจับ ดีว่าฉีดยาป้องกันไข้หวัดไว้ก่อนนะไม่งั้นแย่แน่

lloudo_naja

มารายงานตัวเช่นเดิมครับ พี่ๆ ยังไง สุขภาพ ต้องมาก่อนครับ ดูแลตัวเอง ครับ ผม

lloudo_naja

piak13

ธนาคารกรุงศรี หมายเลขบัญชี 421-1-22477-9 ออมทรัพย์
สาขามหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์(สกลนคร)

aoaaued

อ้างจาก: lloudo_naja เมื่อ กรกฎาคม 04, 2014, 02:35:10 หลังเที่ยง
  มารายงานตัวเช่นเดิมครับ พี่ๆ ยังไง สุขภาพ ต้องมาก่อนครับ ดูแลตัวเอง ครับ ผม

ขอบคุณครับที่เตือนกัน

หยุดสัปดาห์นี้(11-14 กค.)ได้ขึ้น สกลนครอีกแหละ สัปดาห์ที่สามติดกันแล้วที่เทียวไล้เทียวขื่อสกลนครทุกวันหยุด
เพื่อนๆที่มาอยู่ภาคกลางสัปดาห์นี้มีใครได้กลับบ้านช่วงเข้าพรรษาบ้างมั๊ย ขี่มอไซด์กลับพร้อมกันครับ ผมไม่มีเวลาไปจองตั๋ว จะขับรถยนต์ก็เบื่อสภาพการจราจรหน้าเทศกาล คงขี่แมงกะไซด์ไปกว่า สะดวกรวดเร็วและกำหนดเวลาได้ครับ

kpongh

ผมกลับเช้าวันที่ 11 ครับ ( แต่ถึงแค่พิมาย ไม่ถึงสกล )

aoaaued

อ้างจาก: kpongh เมื่อ กรกฎาคม 07, 2014, 06:38:52 หลังเที่ยง
ผมกลับเช้าวันที่ 11 ครับ ( แต่ถึงแค่พิมาย ไม่ถึงสกล )

แล้วกลับภาคกลางวันไหนครับ
เดินทางปลอดภัยครับ

piak13

แวะมาจอบเบิ่ง   หลังจากที่ไม่ได้แวะมา 2 สัปดาห์ เนื่องจากมีภารกิจ ต้องไปเที่ยวเมืองกรุง ถึง 2 ครั้ง ติดๆกัน

ขอให้คุณวิรัช และ ช่างโก้ เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ

aoaaued

อ้างจาก: piak13 เมื่อ กรกฎาคม 10, 2014, 02:46:33 หลังเที่ยง
แวะมาจอบเบิ่ง   หลังจากที่ไม่ได้แวะมา 2 สัปดาห์ เนื่องจากมีภารกิจ ต้องไปเที่ยวเมืองกรุง ถึง 2 ครั้ง ติดๆกัน

ขอให้คุณวิรัช และ ช่างโก้ เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ

ไปทำอะไรที่เมืองกรุงครับ 
คนอีสานก็เข้ากรุงเข้าภาคกลาง  คนภาคกลางก็อยากมาอีสาน วันนี้ก็บึ่งมอเตอร์ไซด์มาสกลฯอีก ถึงบ่ายโมง เที่ยวนี้ปลอดโปร่งไม่โดนฝน ก็เป็นตามคาดคิดที่ว่ารถจะติด เพราะมีช่วงที่รถติดยาวๆหลายที่ เช่นจากทางเลี่ยงเมืองสระบุรี ถีงผาเสด็จ ก็ราวๆ20 กม. ข่วงเลียงเมืองโคราชก็เกือบ 10 กม. ช่วงเมืองพล อีก 7 กม. กว่าแล้วยังก่อนเข้าสารครามอีกรถบัสคว่ำขวางทางติดยาวเป็นกิโล  นี่ถ้าขับรถยนต์มาคงต้องเสียเวลาเดินทางเพิ่มอีกไม่น้อยกว่า 4-5 ชม.เลยละ

piak13

26-28 ไปแข่งกีฬา 4 วิทยาเขต ครับ
3-5 ไปขนอุปกรณ์การเรียน การสอน ครับ

ส่วนวันนี้ มานั่งเฝ้ารถครับ อิ อิ วันหยุดแท้ๆ ยังไม่ได้หยุด ลูกชาย อยากไปเยี่ยม ตา ยาย ก็ไม่ได้พาไป

aoaaued

อ้างจาก: piak13 เมื่อ กรกฎาคม 12, 2014, 10:34:33 ก่อนเที่ยง
26-28 ไปแข่งกีฬา 4 วิทยาเขต ครับ
3-5 ไปขนอุปกรณ์การเรียน การสอน ครับ

ส่วนวันนี้ มานั่งเฝ้ารถครับ อิ อิ วันหยุดแท้ๆ ยังไม่ได้หยุด ลูกชาย อยากไปเยี่ยม ตา ยาย ก็ไม่ได้พาไป
ครับ มีงาน ก็มีเงินครับ +1เป็นแรงใจให้ครับ

lloudo_naja

วันแม่ จะได้หยุดก่ะเขาไหม น้อ ยังไม่ สรุปเลย ครับ ที่ทำงานผม สงสัยจะไม่ได้หยุด อีกล่ะ ผม อยากกลับ บ้าน หาแม่ และลูกชาย จัง

aoaaued

อ้างจาก: lloudo_naja เมื่อ กรกฎาคม 28, 2014, 01:04:09 หลังเที่ยง
  วันแม่ จะได้หยุดก่ะเขาไหม น้อ ยังไม่ สรุปเลย ครับ ที่ทำงานผม สงสัยจะไม่ได้หยุด อีกล่ะ ผม อยากกลับ บ้าน หาแม่ และลูกชาย จัง

สาธุ ขอให้ได้หยุดสมใจนะครับ