Main Menu

จังหวัดบึงกาฬ จังหวัดที่๗๗เด้อ เหนือสุ&

เริ่มโดย ZAAKA, มกราคม 04, 2014, 09:16:16 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

aoaaued

อ้างจาก: ZAAKA เมื่อ พฤษภาคม 28, 2014, 02:12:53 หลังเที่ยง
คอมข้อยหายมาห้าวันบ่มีรูปมาให้ซมกันแล้วแต่ผมก็ยังไปทำรถผมทุกๆวัน
เร่งทำรถทีเดียวสามคันเยยวันนี้ก็ระเบิดแดชแยกเครื่องมาใส่โครงแอลน่าจาขายง่ายกว่ากันปามานนี้
ผมขี่รถเล็กๆไม่ถนัดแย้ววขี่แอลดีจั่วเปนว่ามีแอลสี่คัน จาขายออกสอง โครงแดชเอาไปชั่งโลขายซะคงจาดี
วันนี้บ่ายสามมีแห่บั้งไฟคงจาไปช่วยเขาแห่บ้างแล้วพรุ่งนี้คงบ่ได้ไปจุดบั้งไฟจามาทำรถต่อ
จาทำรถไว้เพื่อขี่ไปเที่ยวลาวเด้อคงเปนหน้าร้อน หนาวมากก็ไปไม่ไหวเยนมือ ดูตัวอย่างจากเวฝพันทิฝเลยคัฝเขาข้ามลาวที่บึงกาฬยังไง
ขอบคุณท่าน aoaaued เด้อที่แวะมาเบิ่งบึงกาฬนำกัน
http://topicstock.pantip.com/ratchada/topicstock/2012/10/V12795614/V12795614.html

เป็นกำลังใจให้แต่งรถสำเร็จลุล่วงนะครับ เผื่อได้เอาไปวิ่งเล่นในลาวกัน
แล้วเสาร์ - อาทิตย์นี้ไปเรียนรึเปล่า วันเสาร์พรุ่งนี้(31พค.)ผมมีโครงการไปนอนที่พังโคน เผื่อมีเวลอาจเลยไปเที่ยวบึงกาฬครับ  ผ่านพรเจริญจะโทรหา ถ้ามีเวลาก็ออกมาดวลเบียร์กันหน่อย เดี๋ยวเป็นเจ้าภาพเองครับ

ZAAKA

ท่านaoaaued ออกเดินสายอิกแย้วว เดินทางปลอดภัยเด้อคัฟ
เสาทิตคงต้องไปเรียนอิกแย้วคัฝ จากทิตก่อนโดนรัฐประหาร บ่ได้ไปเรียนกันเลย ยังเหลืออิกตั้งวิชานึงเรียนบาลี อิกแย้ว
เดี๋ยวตอนเยนผมโทรไปถามรุ่นพี่ที่บึงกาฬอิกทีผมเอาโทรศัพมาฟังเพลงด้วยเพราะ ขนาดวิทยุยังไม่เปิดสถานีเยย
โทรมาโลดคัฟถ้าผ่านมาพรเจริญเหนร้านซ่อมไกล้ๆไฟแดง
ถ้าไปบึงกาฬเขาบอกถ้าเปิดเทอมใหม่จาพากันย้ายไปเรียนวัดป่าโนนสาออกเมืองไปสิบกั่วโลจาได้ย้ายไปเรียนรึเป่ายังไม่ยืนยันกัน
ตอนค่ำๆผมคงไม่มีเนตเล่นเด้อคอมข้อยหายยยย
ตั้งราคาปล่อยแว้วคัฟคันเขียว๑๓๐๐๐ เอาทุนคืนพอ ทำเครื่องไหม่หมดเด้อ แค่ทะเบียนไม่โอน

ZAAKA

เอาโทรสับมาเล่นไวไฟดูฅัฟ พอเล่นได้แต่ยังบ่มีฮูปมาโซวกันฅัฟ เล่นแต่คอมมานานนั่งจ้องจอทุกวัน พอบ่มีคอมเล่นหลายวัน รู้สึกว่าตาสว่างขึ้นมากเยยคัฟ เสาทิตนี้มาเรียนบึงกาฬตลอดคัฟ เรื่องย้ายไปเรียนวัดป่านั้น คงต้องรอเขาพัฒนาสถานที่อิกหลายปี ถมที่ถางป่ากันอิกนาน ฝนตกแต่มะคืนคัฝ ขี่เวฝมาเรียนใส่เสื้อกันฝนมา ตกหนักตรงหน้าเรือนจำบึงกาฬพอดี ขับขี่รถระมัดระวังตัวกันด้วยเด๊อพี่น้อง

ZAAKA

กลับมาจากเรียนบึงกาฬคัฝเชคดูมีไวไฟฟรีเด้อ
เอาคอมตั้งโต้ะออกมาลงรูปดีจั่วคัฝ
ได้ใช้ซะทีชุดสีเหลียงแอลตัวไหม่แท้ของเก่ามีแตกหักบ้าง
เครื่องดีบาล้านไม่หอน แต่พอขี่เข้าเกียปล่อยคลัตดันมีหอนซะนี่เปนไรกะมะรุ
แก้บ่หาย ลองเปลี่ยนชุดคลัตอิกอันดูก็ยังหอน
แก้ยังไงดีน้อซ่อยข้อยทีๆ :-*

ZAAKA

ZAAKA

คันเก่ายังบ่ขายไปฮับคันไหม่มาอิกแว้ววว
เขาเอามาส่งถึงตลาดกะลังนั่งกินข้าวเช้ายุเลยย
ทะเบียนโอนคัฝเครื่องฟิตมาไหม่แว้ว เหลือแค่ล้างนิดนอยเอาไปตั้งขายอย่างเดียว
ครานี่บ่มีเงินพอจ่ายค่าเทอมละหกพันบาท
วันเข้าพรรษาที่12เดือนนี้บ่มีเรียนเด้อคัฟผมยุซ่อมรถที่บ้านดีจั่วโทรมาโลดคัฝถ้ามีคนผ่านมา
ผมไปซ่อมรถทุกจัน-ศุกเด้อ 0862331239
พวกเพื่อนนักศึกษาจาพากันไปจำศีลวัดแถวๆภูทอกกันตามระเบียบของวิลัยสงฆ์
ปะมานมกราคมปีหน้าคงได้ไปปฏิบัติธรรมที่วิลัยหนองคายแน่นอนคัฟ

ZAAKA

งานเข้าอิกแว้ววว
ว่าจาถอดเปลี่ยนน้ำมันเครื่องดูเฟืองขาสตาทที่มันรูดถึงกะต้องผ่ายกเครื่องไหม่โลด
สองมื้อละยังประกอบบ่เสดเยย :P :P
เสาทิตนี้ไปเรียนบึงกาฬปกติเด้อคัฝ
ทิตหน้าวันเข้าพรรษาถึงปิดเรียนบ่ไปไส ผมสี่มาแต่ซ่อมรถตัวเองกะพอ

aoaaued

อ้างจาก: ZAAKA เมื่อ มิถุนายน 15, 2014, 06:18:08 หลังเที่ยง
กลับมาจากเรียนบึงกาฬคัฝเชคดูมีไวไฟฟรีเด้อ
เอาคอมตั้งโต้ะออกมาลงรูปดีจั่วคัฝ
ได้ใช้ซะทีชุดสีเหลียงแอลตัวไหม่แท้ของเก่ามีแตกหักบ้าง
เครื่องดีบาล้านไม่หอน แต่พอขี่เข้าเกียปล่อยคลัตดันมีหอนซะนี่เปนไรกะมะรุ
แก้บ่หาย ลองเปลี่ยนชุดคลัตอิกอันดูก็ยังหอน
แก้ยังไงดีน้อซ่อยข้อยทีๆ :-*

ได้รื้อเฟืองเกียร์ดูรึเปล่าครับ อาจมีเฟืองสึกหรออยู่ครับ

ZAAKA

คันเก่ายังบ่ขายไปรับคันไหม่มาอิกแว้วววว
หมดตัวกันละคราวนี้บ่มีเงินไปเรียนบ่มีเงินไปจ่ายค่าเทอมเรียน
ลดราคาลงมาทุกคันละไปถอดล้อแม้กเอาล้อซี่มาใส่จาได้สมราคาบ้าง7900บาทพอ
หยากลองขี่พวกวาวเปิดดูซักครั้งพึ่งทำซี่ล้อไหม่ถอดล้อเงินไปขายละ
ถ้าฝนบ่ตกเสาทิตนี่จาขี่ไปบึงกาฬจั้กเทือ

ratree

ดันกระทู้ คนบ้านเฮาจั๊กหน่อย อึ๊บ อึ๊บ  ฝนกะซา หนาวสิฮอดเด่ ดีใจหลาย     

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

ZAAKA

ขอบคุณเอื้อยราตรีที่มาดันกะทู้ให้เด๊อ ผมบ่ค่อยได้มาตอบ บ่มีรูปมาให้เบิ่งเนื่องจากคอมข้อยหาย แตตอนนี้มีงบมาบ้างละ จากการแยกซิ้นส่วนขายรถแอล3คัน ขายดีขายง่ายกั่วขายเปนคันอิก ผมจาขายแตในเฝสสะบู้กพอละ ถึงส่งรูปให้ดูง่าย งานแข่งเฮือบึงกาฬกะบ่ได๊มีฮูปมาให้เบิ่งกันน๊อ เหอๆ

aoaaued

อ้างจาก: ZAAKA เมื่อ กันยายน 28, 2014, 06:58:12 หลังเที่ยง
ขอบคุณเอื้อยราตรีที่มาดันกะทู้ให้เด๊อ ผมบ่ค่อยได้มาตอบ บ่มีรูปมาให้เบิ่งเนื่องจากคอมข้อยหาย แตตอนนี้มีงบมาบ้างละ จากการแยกซิ้นส่วนขายรถแอล3คัน ขายดีขายง่ายกั่วขายเปนคันอิก ผมจาขายแตในเฝสสะบู้กพอละ ถึงส่งรูปให้ดูง่าย งานแข่งเฮือบึงกาฬกะบ่ได๊มีฮูปมาให้เบิ่งกันน๊อ เหอๆ

เสียดายไม่ได้เห็นรูปแข่งเรือ บึงกาฬครับ ยามน้ำมากๆแม่น้ำโขงกว้างสุดตาคงวิวสวยมากนะ  ไม่เป็นไรมีคอมพ์เมื่อไรก็เอามาแบ่งกันดูบ้างนะครับ +1แรงให้

ZAAKA

งานแข่งเรือในอำเภอพรเจริญมีเรือน้อยเจดคน
อันนี้ผมเอาคอมน้องมาโหลดเองลงวินโด้วเองคัฝบ่ยากๆ
เลยเอารูปมาให้ซมผมไปยืนกางร่มดูพุสาวนักเรียนเต้น และยืนให้เขาดูด้วย
เพราะกลุ่มนี้เคยมีสาวๆหลายคนมาตลาดละกรี้ดคนหน้าตาดีบางคนผมเลยยืนให้ดูนานๆเลย
ผมยังมีสอบหนองคายอิกวันเสาที่๑๘นี้ ขี่แอลไปกลับเองดีจั่งบิดแปดพันเก้าพันรอบตลอดพรเจริญหนองคาย
๑๓๐โลไม่ใช่ปันหาขี้เกียจนอนพักค้างคืนละลองเดิมe85ก้อใช้ได้ปกติดีเด้อ ต้องเปิดโช้คขี่ตลอดในรอบต่ำๆ
แยกขายไปละสามคันมีคนเอามาให้อิกคันเอาทันทีคัฝถ้าเปนแอล คนเอาแดชมาไห้ไว้ทีหลังก่อนเด้อ >:(

aoaaued

ขอบคุณที่เอารูปมาแบ่งกันดู 
ปรกติผมชอบดูแข่งเรือ เสียดายไม่มีโอกาสได้ไปดูครับ
+1 แรงให้ครับ ฐานะที่อุสาห์ทำคอมพ์มาอัพรูป

ZAAKA

ใส่บาตรพระ๑๓๐๐รูปไฟแดงพรเจริญคัฝ
ไหว้ครูเช้าแข่งกีฬาที่วิลัยสงฆ์หนองคาย
ขี่แอลไปสอบหนองคายนอนค้างสองคืนนึง
ขากลับบังโคลนหน้าแหกบิดรถเพลินและแว่นไฟท้ายตกหล่นหาย
เดี๋ยวเสานี้มีสอบอิกวันขี่ไปสักตีสี่ตีห้าคงทันสอบเก้าโมงแน่ๆ
ขากลับคงรีบบึ่งกลับเลยคงเสดปามานบ่ายสาม บ่ายสี่แน่ ต้องรีบบิดกลับก่อนมืดเด้อ >:( :( ;D :D

ZAAKA

พรุ่งนี้ไปสอลหนองคายอิกแล้วคัฝ บิดรถไปแปบเดียว130โล
ตื่นตีสี่ บิดแปดพันเก้าพันรอบเองทันสอบเก้าโมงแน่ๆ
ครานี้ไม่ต้องแบกสัมภาระไปอิกแล้วคงบิดมันดีแน่ๆ
ขากลับวันทิตก่อนบังโคลนหน้าแตกแว่นไฟท้ายหาย
บิดแบบไม่ลืมหูลืมตาจนฮอดพรเจริญบ้านเฮา
ถ้าสอบเสดครานิ้คงไม่พักค้างแรมคัฝถึงกลับค่ำก็บิดช้าๆไป >:(

aoaaued

พรุ่งนี้ไปสอลหนองคายอิกแล้วคัฝ บิดรถไปแปบเดียว130โล
ตื่นตีสี่ บิดแปดพันเก้าพันรอบเองทันสอบเก้าโมงแน่ๆ
ครานี้ไม่ต้องแบกสัมภาระไปอิกแล้วคงบิดมันดีแน่ๆ
ขากลับวันทิตก่อนบังโคลนหน้าแตกแว่นไฟท้ายหาย
บิดแบบไม่ลืมหูลืมตาจนฮอดพรเจริญบ้านเฮา
ถ้าสอบเสดครานิ้คงไม่พักค้างแรมคัฝถึงกลับค่ำก็บิดช้าๆไป

เดินทางปลอดภัย สอบผ่านสมมุ่งมาดปรารถนาเด้อครับ

ZAAKA

ไปสอบเสดแว้วไปแต่ตีห้าหนาวมากมองไม่เหนทางขี่ช้าๆไปได้
พอสว่างละบิดจ้วดเลย150-160สบายด้วยกล่องไฟแต่งเพราะเติมสองทีลงถังกันติดไว้แล้ว
ขากลับบ่ายสามกั่วอัดมาลูกติดจิงด้วยเพราะน้ำมันลดลดไปลืมหยอดสองที
เลยจอดข้างทางหาหลอดแหย่ถังสองทีมาหยอดลงถังน้ำมันทีละนิดจนพอใจแล้วบิดยาวได้โลด
ขากลับไม่รีบบิดปามานร้อยกั่วพอ
ออกซะทีไปแล้วคัฝลงประกาสแป้บเดียวเซอแดงพร้อมชุดโอนห้าพัน
โล่งใจไปซะทีแต่ก่อนยังคิดหนักจาปล่อยยังไงดี
บ่มีเงินซื้อคอมไหม่บ่มีเงินไปเที่ยวสาวโอ้ะไปปะเทศลาววววววว
จากอุดรธานีตีรถมาฮับเองถึงที่ก้อลดให้อิกสองร้อย ช่วยค่าน้ำมันกันไป

ZAAKA

ZAAKA

ซ่อมรถไปทุกวันคัฟแอลคันไหม่ที่พึ่งได้มาปรับปรุงอิกนิหน่อย
งามซ่อมชุดสีแบบง่ายๆทำเองได้แล้วเอามุ้งลวดมาเชื่อมใส่
ส่งล้อซี่ไปแลกล้อแม้กจากเกาะสมุยมาหวังเก็งกำไร
ล้อซี่ที่ได้มาจากเซอปิโก้ถือว่าเปนกำไรนิหน่อย
แล้วไปหาซื้อดุมตามร้านของเก่าส่งไปแลก
วันไหนว่างๆก้อทำสีรอจาทำรถแอลอิกคันพึ่งไปตามชุดโอนมาไกล้บ้านห่างออกไปสิบโล