Main Menu

ใครที่อยากคลัชท์นิ่มๆแต่ไม่มีงบจัดคลัชท์ไฮดรอลิก(คลัชท์น้ำมัน)ลองดูทางนี้ครับ

เริ่มโดย pikky_team, เมษายน 22, 2014, 07:12:50 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pikky_team

ใครที่อยากคลัชท์นิ่มๆแต่ไม่มีงบจัดคลัชท์ไฮดรอลิก(คลัชท์น้ำมัน)ลองดูทางนี้ครับ
เป็นตัวช่วยผ่อนแรงบีบคลัชท์ โดยใช้หลักการของคานและจุดหมุน ตัวที่ผมใช้อยู่นี้สามารถปรับการช่วยผ่อนแรงได้สามระดับ ผมปรับไว้กลางก็นิ่มพอแล้ว
ตัวนี้ได้มาจากร้านขายอะไหล่แต่งมอไซค์แถวๆสวนมะลิ เวลาไปซื้อบอกคนขายว่าเอาซุปเปอร์คลัชท์ชุดนึง ชุดนี้ผมได้มาในราคาไม่เกินสองร้อยบาท
ไปดูรูปจริงและแผนภาพอธิบายการทำงานของมันกันครับ อาจจะไม่เหมือนกันเลยทีเดียวแต่ใช้หลักการเดียวกันครับตอนวาดก็ง่วงๆมึนๆ

ปล.อธิบายเป็นคำพูดไม่เก่งเลยจัดเป็นแผนภาพให้ดูกัน เพราะมีคำบอกไว้ว่า รูปๆเดียวสามารถแทนคำพูดได้มากมาย อิอิ

suphachai

ขอบคุณครับ ตัวนี้เมื่อก่อนนิยมใส่ในวิบาก บางยี่ห้อมันเป็นพลาสติกแตกง่ายมาก พอจะแนะนำแหล่งได้มั๊ยครับ
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

pikky_team

ถ้าจำไม่ผิดชื่อร้านสวนมะลิอะไหล่ยนต์นะ ที่ขายอะไหล่แมอไซค์ละของแต่งเยอะๆน่ะครับ แถวๆซอยสวนมะลิไกล้ๆรพ.กลาง ผมก็จำทางไม่ได้ไปแถวนั้นแล้วหลงทิศทุกที ตัวที่ผมใช้นี้ตัวเรือนเป็นอลูมิเนียมหล่อครับ น่าจะแข็งแรงทนทานกว่าแบบพลาสติกอยู่พอสมควร

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

aoaaued

ALLaser

กสิกรไทย       1682522077       ภานุพงษ์

nattawat

Giyotin

ไม่เกิน200!! มีใครผ่านไปบ้าง อยากได้ ซื้อมาขายหน่อย

thanh

เยี่ยมเลย ใครอยู่แถวนั้นจัดมาจำหน่ายด่วน ลูกค้าเพียบ

puttasak

ถ้าประหยัดหน่อย ก็ต่อขาดึงคลัชข้างล่างให้ยาวออกมาสักเล็กน้อย ก็นิ่มแล้วนะครับ