Main Menu

ทำไมผม " ถูกแบน " การใช้เว็บบอร์ดนี้อ่ะครับ

เริ่มโดย GENIUS, มีนาคม 08, 2014, 08:49:03 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

GENIUS

ช่วงหลังๆ ผมเข้าเว็บนี้โดยเปิดดูจาก Tablet เนื่องจากมันสะดวกดี

วันนี้ตอนช่วงเช้าๆ ผมก็เข้ามาเปิดเว็บนี้ดู ก็ยังเข้าได้ตามปกติ

แต่พอตอนบ่ายๆ ผมเปิดเข้ามาดูอีกปรากฎว่ามันขึ้นคำว่า "ขออภัย, GENIUS คุณถูกแบนจากการใช้บอร์ดนี้ "

ทีแรกผมแปลกใจอยู่เหมือนกันว่าถูกแบนเรื่องอะไรเพราะมั่นใจว่าไม่เคยโพสอะไรที่มันผิดกฎของเว็บเลย

แต่ไม่ว่าลองเข้ายังไงก็เข้าไม่ได้ เลยลองเปิดเว็บจากเครื่องคอมปรากฎว่าก็เข้ามาล็อคอินได้ตามปกติอ่ะครับ

แต่พอกลับไปเปิด Tablet ปรากฎว่ายังเข้าไม่ได้เหมือนเดิมครับโดยมันบอกว่า " โดนแบน " ตามที่กล่าวไปด้านบน

GENIUS

อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไร

แล้วต้องแก้ไขยังไงครับ

มะกี้เปิด Tablet ก็ยังโดนแบนอยู่เลยครับ

แต่เว็ปอื่นๆ ก็เปิดดูจาก Tablet ได้ตามปกตินะครับ

suphachai

เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

๑๒๓๔

125cc.Only

ไม่รู้เหมือนกันมั้ย ช่วงบ่าย ผมใช้คอมก็เข้าไม่ได้
แต่ไม่ได้โดนแบนนะ มันบอกเน็ตเวิกเป็นอไรนี่แหล่ะ เหมือนเวบล่ม
เป็นเวบเดียว นอกนั้นใช้ได้หมด
พอบ่ายแก่ๆ ก็เข้าได้ปกติ

JO

เป็นเหมือนกันช่างเช้า นึกในใจงานเข้าแล้ว ลองเข้าใหม่ เข้าได้ โล่งเลย

GENIUS

ใช้ Tablet ตอนนี้เปิดดูเว็บนี้ไม่ได้แล้ว

ไว้คงต้องเอาไปให้ 0 ดูให้มั้งครับ

แต่เว็บอื่นก็เปิดได้ตามปกติเลย