Main Menu

TZM ลูกติดครับ

เริ่มโดย sucheep, พฤศจิกายน 19, 2013, 12:38:25 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

sucheep

TZM  ลูกติดครับ  อยากทราบว่า งบประมาณในการซ่อม เบ็ดเสร็จ เท่าไหร่ครับ
ลูกติด ต้องเปลี่ยน อะไรบ่างครับ 
ทำที่ร้านไหนดี ครับ  อยู่กรุงเทพ  พระราม 2
้ืืื่่

~{ Eak_ThaPra }~

แบบประหยัดก็ไม่กี่พันคับ

แบบเต็มๆ อะไหล่ แท้เทียมก็ 7-8 พันครับ
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

manu16

พื้นๆก็ตีปลอกยัดลูกเทียม

แบบแพงก้ซื้อเสื้อสูบ-ลูกสูบไหม่
ถุงมือProBikerราคาพิเศษ 250฿ สีแดง/สีน้ำเงิน sizeXL/XXL ช้าหมดจะอดเท่ห์
มีโคมไฟหน้า TZM/Speed Mx/Serpico/KR/GTO-M4/Crystal/Royal/LS2000/Dash97-LS
ชุดไฟท้าย LS/NOVA/TENA/ZX150/Royal/Speed Mx/Crystal/NSRR-SP/TZM-TZRR-VRR
ไฟเลี้ยวเดิม NOVA-RS/GTO-M4/AKIRA/หลังTZRR-VRR-RXZM
บังโคลนท้ายติดป้าย

@@TaJung@@

ไม่รู้สภาพเครื่อง  ขอตีราคาเป็นผ่าใหม่  ใช้อะไหล่คัดเกรดเตรียมไว้สัก 5000 กรณีเสื้อตีปลอกมาแล้ว..

แต่ถ้าทำแค่ท่อนบนอย่างเดียว ถ้าเสื้อปลอกมาแล้ว  แค่เอาไปกว้านเปลี่ยนลูกแหวน  น่าจะราวๆ พันกว่า ถึง สองพัน (จ้างทำ) ถ้าทำเอง หมดไม่ถึงพันหรอก ยกเว้นเล่นอะไหล่แท้ ทำเองยังไงก็เกิน...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

maxybobby

ลูกแหวนเทียม 300-500
คว้าน  100
ประเก็น 60

ชื่อเล่น  แมค ขับ tzm มหาสารคาม
เลขบัญชี 476 0 15451 5 ธ.กรุงไทย สาขา5 แยกมหาสารคาม จักรพันธุ์ นวลศรี ..ออมทรัพย์
โทร 080 7506588

geenee

ไม่คว้านนะแต่ขัดเรียบ150เปลี่ยนลูกแหวน550-650 ปะเก็น150ค่าแรงช่าง300-400 แต่ลูกติดเพราะตั้งไฟแก่รึเปล่า น้ำมันลงน้อยรึเปล่า เดียวแก้ไม่จบนะครับ ผมลูกติดหลายรอบปัจจุบันยังไม่เปลี่ยนลูกแหวนเลย แรงอัดยังดี ลูกติดบีบครัชปรับเกียร์ลงปล่อยครัชเครื่องติดก็วิ่งต่อ ไปเช็คจานไฟ เจ้าของเก่าปรับมัดจานไฟหมุนเลื่อนไปนิดนึง ไฟเลยแก่ ปรับเสร็จอืดขึ้นเยอะแต่ปลายเท่าเดิม 140gps ลูกแหวนเทียมที่เคยสูบติดนั่นแหละ ติดมาประมาณ4รอบ ปัจจุบันก็ยังไม่เปลี่ยน ถ้าหลวมค่อยเปลี่ยน ใช้มาสี่เดือนแล้ว ไม่ติดอีกเลยอะ

yooth mtx

ซ่อมแล้ว อย่าลืมหาสาเหตุที่ทำให้ลูกติดด้วยนะครับ (เช่นระบบน้ำมัน 2T ) และแก้ไขให้จบทีเดียวเลย  ถ้าไม่แก้ที่สาเหตุ  ทำแค่หน้างาน เช่น คว้าน เปลี่ยน ลูก-แหวน เอาไปใช้งาน เด๋วก็ติดอีกครับ

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

@@TaJung@@

อ้างจาก: yooth mtx เมื่อ พฤศจิกายน 19, 2013, 11:28:17 หลังเที่ยง
ซ่อมแล้ว อย่าลืมหาสาเหตุที่ทำให้ลูกติดด้วยนะครับ (เช่นระบบน้ำมัน 2T ) และแก้ไขให้จบทีเดียวเลย  ถ้าไม่แก้ที่สาเหตุ  ทำแค่หน้างาน เช่น คว้าน เปลี่ยน ลูก-แหวน เอาไปใช้งาน เด๋วก็ติดอีกครับ
จขกท แจ้งมาว่าลืมเติม 2t ครับ  ตอนนี้ต้องยกท่อนบนดูก่อน
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

KENG_TZ

เปลี่ยนลูกแหวนแท้ก็ไม่เกิน 1 พัน คว้านอีก100 ต้นๆ แค่นั้นครับ ไม่เกี่ยวกับตีปลอกและเครื่องช่วงล่างครับ อยู่แถวพระราม 2 ก็ร้านUser:freejame โซนธนเลยครับ บ้านแกเปิดร้านซ่อมด้วยครับ...

***((...Club ใจง่าย...))***

THANACHOT

อ้างจาก: KENG_TZ เมื่อ พฤศจิกายน 20, 2013, 12:06:06 หลังเที่ยง
เปลี่ยนลูกแหวนแท้ก็ไม่เกิน 1 พัน คว้านอีก100 ต้นๆ แค่นั้นครับ ไม่เกี่ยวกับตีปลอกและเครื่องช่วงล่างครับ อยู่แถวพระราม 2 ก็ร้านUser:freejame โซนธนเลยครับ บ้านแกเปิดร้านซ่อมด้วยครับ...

ผู้รู้มาตอบเองเลย 555 
ว่าแต่ลูกแหวนไม่เกินพันเนี่ยซื้อที่ไหน

@@TaJung@@

ลูกแหวนแท้ห้าง  ราคาล่าสุดที่เช็คมา 1700 บาท ก้าน 2400 บาท

ตามนั้น...

ถ้าเป็นลูกกล่องขาวๆ ยามาฮ่าชิสุโอกะ  อันนี้เรียกว่าแท้นอก นำเข้ามา และลูกสูบที่บรรจุมาจะมาจากหลายแหล่งผลิต ลูกจะสีด้าน  เท่าที่เห็นมาจะมี TP TOP(JAPAN)  และมีอีกยี่ห้อ จะปั๊มไว้ว่า TZM 4HF  อันนี้ก็ใช้ได้  ขายกันอยู่ 400-600 บาทแล้วแต่ที่

ส่วนแท้ห้าง จะเป็นของ ART หัวเงา กระโปรงด้าน ใต้ลูกสูบจะมีตัวนูน 4AP00 อยู่  บางลูกจะมีตัว s ด้วย...

KENG_TZ

เยี่ยมครับ...ลุงจุงข้อมูลแน่นจิงๆครับผม....

***((...Club ใจง่าย...))***